Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ psu ให้ทำงานโดยไม่ต้อเปิดเครื่องทำยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ psu ให้ทำงานโดยไม่ต้อเปิดเครื่องทำยังไงครับ?

รบกวนหน่อยนะครับ

มี psu เก่าๆว่าจะต่อ psu ไว้เป็นหม้อแปลง(ทำเป็นตัวจ่ายไฟ 12V) แต่ตัว psu ไม่มีสวิทช์เข้างหลังเลยไม่เข้าใจว่าจะต้องต่อยังไงให้มันทำงานได้โดยไม่ต้องต่อไฟจากเมนบอร์ดครับ เคยเห็นผ่านๆตาแต่จำไม่ได้แล้วว่าที่ไหน ที่เขาใช้ลวดต่อระหว่างขั้วเป็นการลัดวงจรให้มันทำงานได้

รบกวนรูปภาพด้วยจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

ที่สาย 20/24 pin เอาลวดทิ่มสายสีเขียวกับสีดำอันไหนก็ได้ครับ

Comment

จดๆๆๆ

Comment

ทิ่มผิดนี่บึ้มปะคับ - -*

Comment

ต่อผิดไม่ได้นะครับ!!

ขั้วจ่ายไฟฟ้า Main Power Connector 20, 24 Pin ให้หาสายไฟฟ้าหรือลวดที่นำไฟฟ้ามาเชื่อมระหว่างสายเส้นสีเขียว (PS-ON) กับ สายสีดำ (Ground) เส้นใดก็ได้ ก็จะสามารถเปิด PSU ได้

Comment

Oh ! ความรู้ใหม่ จดๆ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
              ไม่บึ้มครับ ผมเคยทิ่มมันทุกรู จนมันติดอ่ะครับ อย่างดีถ้าทิ่มผิดก็ดัง แป๊ะ !! ให้ตกใจเล่นเฉยๆ ครับ

Comment

ออครับผม ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                  ไฟแค่อย่างมากก็20vฆ่าคนไม่ตายหรอกครับ อย่างมากก็สะดุ้งนิดหน่อย

Comment

Working...
                  X