Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด่วนครับจะทำคืนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด่วนครับจะทำคืนนี้

ผมซื้อแผ่นวินโดว์มา ชื่อแผ่น "Windows experience 16 in 1 cd" แล้วพอลงเสร็จ(มีทั้งหมด 16 ตัว) ไม่สามารถใช้งานภาษาไทยได้เลยอ่ะครับ เลยอยากจะถามว่าจะทำยังไงให้วินโดว์ตัวนี้ใช้งานภาษาไทยได้อ่ะครับ คือว่ามันเร็วดีแล้วก็สวยเลยอยากจะใช้แล้วพรุ่งนี้ต้องใช้คอม แล้วทำยังไงให้ใช้ภาษาไทยได้ ขอบคุณมากๆครับ
    ปล.เหนื่อยมากไม่ได้ซักที

ถ้า HI-SPEED มาโหลดที่นี่ดูงับ [แอบโปรโมตลิ้งค์]
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23090
    ของแท้ 100%

Comment

เข้า Control Panel > Regional and Language Options > Tab Languages > คลิกถูกทั้ง 2 ช่อง > กด apply > Tab Regional Options > เลือกช่องแรกเป็น Thai ช่องสองเป็น Thailand > Tab Advanced > เลือกช่องด้านบนให้เป็น Thai > Apply > Ok > Restart Computer

Comment

ถึงข้อความแรกนะครับบังเอิญว่าไม่ได้ใช้ADSL
        ถึงข้อความที่สองลองตั้งแต่แรกแล้วครับทำทุกอย่างหมดแล้วฟิกตรงไหนก็ไม่เจอ
        ถึงมาถามครับ
        ปล.พอมีความรู้อยู่บ้างเพราะทำงานซ่อมคอมครับ แต่วินโดว์ตัวนี้ไม่รู้จริงๆครับ

Comment

ผมว่า Windows ตัวนี้ไม่มีภาษาไทยอะ

Comment

งั้นเปลี่ยน windows เถอะครับ -*-

Comment

Windows experience 16 in 1 cd
              ตัวนี้มันตัดภาษาอื่นไปอะคับ เหลือแค่ภาษาอังกฤษ ถ้าไม่ตัดก็คงยัดลงแผ่นไม่ได้หมด

Comment

ขอบคุณมากครับแต่ผมว่ามันเร็วดีนะเท่าที่เคยใช้มา23ตัวแรงสุดแล้วแต่ไม่มีภาษาไทยนี่สิ
                ปล.
                1. แต่ข้างกล่องมันเขียนว่า All language support as original XP
                Nothing have been remove
                2. Happy New Year ทุกคนครับคิดถึงแฟนจัง

Comment

Working...
                X