Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Vista ใน HDD IDE การทำงานของ OS จะช้ากว่าลงใน Sata ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Vista ใน HDD IDE การทำงานของ OS จะช้ากว่าลงใน Sata ไหมครับ

อยากจะถามว่า ถ้าลง Vista ใน HDD IDE การทำงานของ OS จะช้ากว่าลงใน HDD Sata II ไหมครับ

เช่นพวกการบูทเครื่อง การเปิดโปรแกรมนะครับ และการใช้งานโปรแกรมประเภทแปลงไฟล์นะครับ

มันจะช้ากว่าลงใน HDD Sata II ไหมครับ และถ้ามันช้ากว่า มันช้ากว่ามากไหมครับ

ขอบคุณครับ

ช้ากว่าแน่นอนครับ แค่รู้สึกได้ ide=100 sata=150 sataII=300

Comment

^
      ^
      ^

จากด้านบนนั้นผมเข้าใจว่าเป็นการถ่ายข้อมูล เช่นการ Copy อะไรพวกนี้ใช่ปล่าวครับ

มันส่งผลถึงการทำงานของ OS ด้วยเหรอครับ

อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ วานผู้รู้ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X