Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคแบบนี้กี่บาทอะคับเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคแบบนี้กี่บาทอะคับเนี่ย

CPU : Intel Core2 E8400
    Mainboard : Asus Maximus II Formula (มีขายยังคับเนี่ย กี่บาทอ่า อยากได้มากคับ)
    Graphic Card : Nvidia Geforce 9800 GTX (ราคาเท่าไรคับ)
    Ram : Kingston DDRII 800MHz 1GB*2-4
    Seagate 160GB SATA-II
    CPU Cooling : Asus Silent Square
    PSU : ?? (เลือกไม่เป็น)

สเปคทั้งหมดนี้เล่น Crysis ได้ในระดับไหนคับ ปรับความละเอียดขนาดไหนได้บ้าง ผู้รู้ท่านเทพทั้งหลายโปรดบอกด้วยคับ

Originally posted by Guu_A_BC View Post
    Mainboard : Asus Maximus II Formula (มีขายยังคับเนี่ย กี่บาทอ่า อยากได้มากคับ)
    Graphic Card : Nvidia Geforce 9800 GTX (ราคาเท่าไรคับ)
    Ram : Kingston DDRII 800MHz 1GB*2-4
    Seagate 160GB SATA-II
    CPU Cooling : Asus Silent Square
    PSU : ?? (เลือกไม่เป็น)

สเปคทั้งหมดนี้เล่น Crysis ได้ในระดับไหนคับ ปรับความละเอียดขนาดไหนได้บ้าง ผู้รู้ท่านเทพทั้งหลายโปรดบอกด้วยคับ
    เอาเท่าที่รู้นะ
    CPU : Intel Core2 E8400 -6800
    M/B: Asus Maximus II Formula -9200
    VGA : Geforce 9800 GTX 23,500.00+
    RAM : Kingston DDRII 800MHz 1GB ตัวล่ะ -830 ใส่มัน ซัก 4 ตัว ถ้าจะเอา GTX (หรือซื้ออันที่ตัวล่ะ 2 G 2 ตัวประหยัดกว่า)
    HDD : 160GB SATA-II 16 MB 2000+

CPU Cooling (Power Supplies) : ให้เอา SilverStone "ST75ZF" 750W -3,980
    PSU : เอาอันที่วัต 750W ราคาผมไม่รู้เท่าไหร่ น่าจะมากกว่า 5000+

Crysis ไม่ต้องพูดถึง เกินคำบรรยาย แต่ถ้า สูงสุดนะ อาจจะกรตุก เพราะ CPU ไม่ใช่ QX9650 ที่ตัว 3 หมืนกว่า ถ้าจะเล่น ก็เอา สูง น่าจะลื้นตัวแตก แล้วล่ะ

Comment

ว่านะก่อนที่จะถามอะไรแบบนี้น่าจะลองหาข้อมูลเองก่อนนะครับ

จะได้ไม่รกบอร์ด

ถ้าหาข้อมูลไม่ได้จริงๆ ค่อยน่าจะมาโพสดีกว่านะครับ

Comment

CPU E8400- 6600
        HDD 160GB SATA-II 1750

Comment

Originally posted by Guu_A_BC View Post
          Mainboard : Asus Maximus II Formula (มีขายยังคับเนี่ย กี่บาทอ่า อยากได้มากคับ) อยากได้ก็ซื้อครับมีขายแล้วบางร้าน
          Graphic Card : Nvidia Geforce 9800 GTX (ราคาเท่าไรคับ) 12000 โดยประมาณ
          Seagate 160GB SATA-II 250G 32M ตัวละ 2400
          CPU Cooling : Asus Silent Square ตัวนี้ไม่เย้นเมื่อเทียบกับราคาและยี้ห้ออื่นที่ราคาไกล้ๆกัน แต่ถ้าชอบเพราะสวยก็ไม่มีปัญหา ยังไงก็ดีกว่าวิ้งเดิมครับ
          PSU : ?? (เลือกไม่เป็น) SILVERSTONE 500W 2300

สเปคทั้งหมดนี้เล่น Crysis ได้ในระดับไหนคับ ปรับความละเอียดขนาดไหนได้บ้าง
          ปรับได้จนกว่าจะรู้สึกว่า มากกว่านี้กระตุกครับ
          ผู้รู้ท่านเทพทั้งหลายโปรดบอกด้วยคับ

ปล ซื้อ ASUS P5Q-PRO 4800 แล้วเองงบไปซื้อ Q9450 เลย ยังดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั้น OC ก็ใช้งานได้ทุกด้านแบบแรงกว่าเห็นๆ แถม เกมสืไครซิส รองรับ CPU MUTI CORE ด้วยนะครับ

Comment

Working...
          X