Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Hitachi ของโน๊ตบุ้ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Hitachi ของโน๊ตบุ้ค

พอดีเพิ่งแกะ โน๊ตบุ้ค Acer 4720Z ออกมา พองัด HDD ออกมาแค่นั้นแหละ งงเลย บนตัว HDD ไม่มีวอยของบริษัทไหนๆ แปะอยู่เลย

แล้วแบบนี้จะเอาไปเคลมไงดีครับ

เคลมที่ Acer ไงครับ เพราะ HDD ที่มากับ Notebook นั้นจะเป็น HDD ที่ทางเจ้าของยี่ห้อ Notebook สั่งมาใช้ เวลามีปัญหาก็ส่งเคลมที่ยี่ห้อ Notebook นั้นๆ และการรับประกันจะเท่ากับตัวเครื่อง จะไม่มีการแยกชิ้นส่วนรับประกันครับ

Comment

ใช่แล้วครับ

Comment

"และการรับประกันจะเท่ากับตัวเครื่อง จะไม่มีการแยกชิ้นส่วนรับประกันครับ"

แบบนี้ก็เท่ากับว่า HDD ประกันแค่ปีเดียวเองสิครับ

แล้วแกะ HDD ออกมาเคลมเอง ไม่รู้มันจะรับเคลมป่าวอ่ะ

Comment

Working...
        X