Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Asrock บ้างครับ ไดรเวอร์เสียงลงแล้ว แต่ไม่มี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Asrock บ้างครับ ไดรเวอร์เสียงลงแล้ว แต่ไม่มี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ Asrock aliveNF6G VSTA พอติดตั้งลงวินโดว์แล้ว ลงไดรเวอร์ตาม ทุกอย่างปกติหมด แต่ไม่มีเสียงออกครับ รูปลำโพงก็ไม่มีที่ด้านขวาล่าง มีคนบอกว่า วินโดว์เวอร์ชั่นเก่าไปจริงมั้ยครับ ของผมเป็น win xp sp2 ใครรู้ตอบด้วยนะครับ

เข้าไปในคอนโทรลพาเนล ในหัวข้อ sound and audio device ในหัวข้อ volume
    จะมีให้ติ๊ก place icon volume in taskbar กดไปก็จะขึ้นรูปลำโพงแล้วข้างล่าง

Comment

เดี๋ยวลองดูก่อนนะครับ

Comment

มันขาวไปหมดเลยครับ เหมือนหาไดรเวอร์ไม่เจอน่ะครับ มันขึ้นว่า NO Audio device

Comment

ไม่มีให้ติ๊กเลยครับท่าน

Comment

ท่านลงไดร์เวอร์จากแผ่นหรือเปล่าครับ

ลองโหลดในเว็บมันมาลงครับ
            http://www.asrock.com/mb/download.as...F6G-VSTA&s=AM2

Comment

ต้องลงไดร์เวอร์จากแผ่นไดร์เวอร์นะครับ หรือถ้าไม่มีก้อโหลดในเวป หรือถ้ายังไม่ได้อีก ดูว่าใส่การ์ดจออะไรอยู่ครับ ถ้าเป็นของ ATI บางรุ่นมันจะมีซาว์ดมาด้วย เวลาลง Windows ใหม่ ต้องลงไดร์เวอร์ที่เกี่ยวกับบอร์ดให้หมดก่อนครับ แล้วค่อยลงไดร์เวอร์ VGA ทีหลัง ไม่งั้น ซาว์ดออน์บอร์ดมันจะมีปัญหาครับ เพราะผมเจอมาแล้วกับตัว Asrock กับ VGA 2600XT

Comment

Working...
              X