Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาเมนบอด เพนเทียม Dครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาเมนบอด เพนเทียม Dครับ

ผมใช้ cpu เพนเทียม D นะครับ แล้วจะหาเมนบอดที่ใส่เพนเทียม D ได้แล้วใส่กาดจอที่เป็น PCI เอ็กเพลสได้หรือป่าวครับแล้วหายากไหมครับ อีกอย่างนะครับแล้วเทนบอดที่ใส่ได้ทั้งเพนเทียม D ได้ แล้วก็ใส่ คอทูดูโอ้ได้นะมันมีไหมครับ ถ้ามีหายากหรือป่าวครับช่วยเเนะนำทีครับขอบคุณมากครับ

ASUS P5Q-Delux

http://www.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=709&l4=0

Comment

0.0

เล่นของใหม่

Comment

อย่าเอาแพงมากนะครับ จน อายจัง

Comment

มี ตัวอืนอีกไหมครับ ถ้าได้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ

Comment

GIGABYTE GA-EP31-DS3L 2240 บาท

Comment

Originally posted by intercept View Post
              อย่าเอาแพงมากนะครับ จน อายจัง
              Originally posted by intercept View Post
              มี ตัวอืนอีกไหมครับ ถ้าได้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
              มีงบเท่าใหร่
              ตอนนี้ใช้ cpu รุ่นอะไร
              แรม ชนิดใด DDR / DDR2 / DDR3
              HDD แบบใด IDE หรือ sata
              VGA slot ไร AGP หรือ PCI E

Comment

ใช้ ddr 2 ครับ
                hdd ใช้ sata ครับ
                กาดจอใช้ PCI E

Comment

ใช้ ddr 2 ครับ
                  hdd ใช้ sata ครับ
                  กาดจอใช้ PCI E
                  งบที่จะซื้อเมนบอร์ดละ
                  มีตังเท่าใหร่

Comment

ไม่เกิน 2000 - 4000 ครับ

Comment

Gigabyte EP435-DS3 - 3550฿

http://www.gigabyte.com.tw/Products/...me=GA-EP43-DS3

.

Comment

EP43-DS3 สิไม่แพงมาก + ดีด้วย แต่ Ram ขั้นต่ำ Bus 800 นะ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

P5K-SE

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              P5K-SE
                              ผมว่ารุ่นนี้อะครับ ถูกดี (ราวๆ3พัน ถ้วนๆ)
                              เพื่อนใช้อยู่ทั้ง 2คน
                              ได้ P35 ชิบไม่เก่า (รองรับ ได้เยอะ มะช่ายรุ่น ที่ถูกตัดสเปคลงแบบพวก G31 ด้วย)
                              VGA 1ช่อง คงไม่Crossfireอยู่ละ ประหยัดเงิน (ได้ PCI เพิ่มอีกช่องเผื่อใส่อะไรไร้สาระก็ได้)
                              งานก็ปกติเฉยๆไม่มีไรเด่น ตามแบบ Asus

ไม่งั้นก็ ของ Gigabyte P35 DS3L เนี่ยมั้ง รุ่นที่มาชนกับ P5K-SE ก็พอๆกัน
                              แล้วแต่ชอบสีสัน 555+ เพื่อนผมอีกคนก็ใช้นะ ก็ปกติ - -

ก็ไม่ OC ทั้งคู่มันก็แทบไม่ต่างกันหรอก

ป.ล. 2-3คน เพื่อนใช้หมดอะ -*- ตัวเองรอไปก่อน -0-

ถ้าเน้นอนาคต มองพวก P45 ก็ดี แต่เอามาใส่ P.D ผมว่าแพงไป
                              P35 ก็ใส่ได้ถึง Qxxx เหมือนกัน ถ้าไม่ OC ความต่างแทบมองไม่เห็น

Comment

Working...
                              X