Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ เจอปัญหากับ WRT54GL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ เจอปัญหากับ WRT54GL

ตอนนี้ ใช้ Router ของ Speed Touch เนท TOT 1M สั่งให้ตัวนี้เซท เป็น Bridge และ ต่อสัญญาณ Internet เข้าที่ช่อง Wan ของ Linksys WRT54GL ตัวนี้ สั่งให้ Enable DCHP จ่ายทั้งสัญญาณ Wireless และ ช่อง Lan 1 ต่อเข้า Hub 24 Port เพื่อต่อเข้ากับ PC อีกประมาณ 20 เครื่อง ปัญหาที่เจอคือ สัญญาณ ล่มบ่อยมาก 1 ชม. ล่มทีเลยครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ หรือมี วิธีอื่น ที่สามารถ ทำให้สัญญาณ นิ่งกว่านี้ได้ครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ช่วยหน่อยครับผม

Comment

สงสาร gl มานจะรับไหวไหมเน้อ

Comment

Originally posted by noobz View Post
        สงสาร gl มานจะรับไหวไหมเน้อ
        ผมลองเซทให้ ให้ Speed touch เป็นRouter เพื่อ DCHP แล้วให้ ตัว WRT54GL เป็นตัว access point แทนโดย ที่ disable DCHP แต่มันไม่ได้นะครับ มีวิธีการเซท โดยละเอียดไหมครับ เอาแบบใช้เนท+เข้า network group ได้นะครับ

Comment

Working...
        X