Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรด hp notebook dv2109tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรด hp notebook dv2109tx

อยากเพิ่มแรม กับ Harddisk

อยากทราบว่า แรม ควรใช้รุ่นไหน แล้ว เพิ่ม ไปเปน 1 หรือ 2 gb ดี

แล้ว harddisk นี่ รับได้สูงสุด เท่าไหน หรอคับ

อยากได้ ที่ มานเยอะที่สุดเท่าที่ notebook รับได้

ขอบคุนครับ

###

ตอนนี้ เครื่อง เสปค ออกมาจากโรงงานเลยอะครับ

มี intel core 2 T7200 @ 2Ghz
    1.99 Ghz ,1.00 Gb of Ram

แรมคาดว่า จะเป็น 512Mb*2 แน่ๆเลย เปลี่ยนเป็น 1G*2 แล้วกันครับ

Harddisk ก็ 250 G 3000กว่าบาท

Comment

Originally posted by hongi View Post
      อยากเพิ่มแรม กับ Harddisk

อยากทราบว่า แรม ควรใช้รุ่นไหน
      รุ่นเดิมกับที่เสียบของเก่านั้นแหละครับ ดีสุด

แล้ว เพิ่ม ไปเปน 1 หรือ 2 gb ดี
      ตามงบครับ ยิ่งมากก็ยิ่งดีครับ

แล้ว harddisk นี่ รับได้สูงสุด เท่าไหน หรอคับ
      อยากได้ ที่ มานเยอะที่สุดเท่าที่ notebook รับได้
      สุดเท่าที่ HDD บ้านเรามีขายแหละครับ ถ้าเรา.ซื้อใหวครับ

ขอบคุนครับ

###

ตอนนี้ เครื่อง เสปค ออกมาจากโรงงานเลยอะครับ

มี intel core 2 T7200 @ 2Ghz
      1.99 Ghz ,1.00 Gb of Ram
      .

Comment

Working...
      X