Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell นี่มีศูนย์ซ่อมด้วยเหรอฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell นี่มีศูนย์ซ่อมด้วยเหรอฮะ

พอดีคุย MSN กะเพื่อน
    เท่าที่ทราบ เดลจะไม่มีศูนย์ซ่อม แต่จะบริการถึงบ้าน
    ทำเสร็จสรรพที่บ้านลูกค้าน่ะหละ

แต่เพื่อนเจ้ากรรมบอกว่า เขาก็มีศูนย์
    ส่งเวลาของมีปัญหา เขาจะเอาคอมเราเข้าศูนย์ซ่อมด้วย ไม่ได้ซ่อมที่บ้าน
    เพราะไม่ใช่ว่าจะซ่อมที่บ้านได้ง่ายๆ

เลยเถียงกันเอาเป็นเอาตายอยู่ฮะ
    ตกลงมันยังไง==

ก้อแล้วแต่กรณีของการเสียไง ถ้าเสียหนักก้อต้องเอาไปซ่อม/เคลม

ถ้ามีปัญหา นิดๆหน่อยๆ เค้าก้อจะมาดูแลให้ถึงบ้าน

อืม พอดีอยู่เชียงใหม่ เลยไม่มีโอกาส ได้ใช้เดลล์

Comment

ไม่มีศูนย์นะครับ เขาตามซ่อม ทุกที่อะครับ ^^ วันนี้พึ่งเข้ามาบ้านผมเองจะเคลมจอกับ Mainboard อะครับ

Comment

ยืนยันไม่มีศูนย์คับ ถ้ามาวันนี้แล้วซ่อมไม่ได้อาจะเป็นเพราะอะไหล่ไม่พอ พรุ่งนี้เค้ามาจะใหม่คับ อีกอย่างทางเดลล์ไม่ค่อยมีนโยบายซ่อมให้ลูกค้านะคับ เปลี่ยนอย่างเดียวคับ แตกต่างกับยี่ห้ออื่นซ่อมแล้วซ่อมอีกไม่ค่อยยอมเปลี่ยน

Comment

อ่าอยู่ต่างจังหวัดก็โทรสั่งได้ครับ 1800 006 009 ครับ ^^ เลือกรุ่นและจัด spec ได้ตามใจชอบครับ

Comment

Originally posted by pite73 View Post
            ไม่มีศูนย์นะครับ เขาตามซ่อม ทุกที่อะครับ ^^ วันนี้พึ่งเข้ามาบ้านผมเองจะเคลมจอกับ Mainboard อะครับ
            เสียดาย วันนั้น ติดธุระ จริงๆ ครับ เลยไปไม่ทัน

Originally posted by toberich View Post
            พอดีคุย MSN กะเพื่อน
            เท่าที่ทราบ เดลจะไม่มีศูนย์ซ่อม แต่จะบริการถึงบ้าน
            ทำเสร็จสรรพที่บ้านลูกค้าน่ะหละ

แต่เพื่อนเจ้ากรรมบอกว่า เขาก็มีศูนย์
            ส่งเวลาของมีปัญหา เขาจะเอาคอมเราเข้าศูนย์ซ่อมด้วย ไม่ได้ซ่อมที่บ้าน
            เพราะไม่ใช่ว่าจะซ่อมที่บ้านได้ง่ายๆ

เลยเถียงกันเอาเป็นเอาตายอยู่ฮะ
            ตกลงมันยังไง==
            ลงขันกันเลยท่าน ถ้าช่างมาที่บ้าน ขอ MK มื้อเดียวจากเพื่อนเลย

Comment

สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่า ถ้า Dell ไม่มีศูนย์ซ่อม แล้วเอาช่างที่ไหน มาซ่อมให้ลูกค้าครับ

Comment

อ๋าาา สั่งได้ด้วย กำลังอยากได้จอ 24" อยู่

Comment

ช่างเดลเป็น Out source ครับ จ้างมาอีกที ค่อยวิ่งตามโซน ต่างๆทั่วประเทศครับ วันนึงก็วิ่งไปเอาอะไหล่ช่วงเช้าแล้วจะทยอยนัดตามคิวที่ ทาง Technical Support แจ้งไป ^^ เวลาก็จะตามที่ลูกค้านัด โดยเริ่มจากวันถัดมาจากวันที่แจ้งซ่อม ครับผม

Comment

Working...
                  X