Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยไม่จบไม่สิ้นกับ com7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อุอุ เปลี่ยนรุ่นไปเลยครับ แบบผม

Comment

เล่นแอบเปลี่ยน CPU กันเลยเหรอฟระ

Comment

อย่างนี้ต้องมีชัดหน้าครับ

Comment

ขยับไฟดูได้หรือเปล่าครับ เห็นมันโชว์ 1.25v ลองขยับไฟขึ้นไปเป็น1.35v เผื่ออาการดับจะหาย

Comment

***มันซน ครับ ท่านเป็นคนที่ดวงซวยจริงๆ

Comment

เหอๆๆๆ สำนักงานใหญ่คลองตันเหรอ ไปมาแล้ว แม่งเจอไอ้เวร3ตัวอะดิ ผมเคยเจอแล้ว กระทู้นี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=239182

Comment

Originally posted by K8 View Post
                ขยับไฟดูได้หรือเปล่าครับ เห็นมันโชว์ 1.25v ลองขยับไฟขึ้นไปเป็น1.35v เผื่ออาการดับจะหาย
                จะร้อนหนักดิครับ แค่นี้ยังจะร้อนดับเลย

ไม่เป็นไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปเคลียร์แล้ว ไม่ได้จริงๆก็เพิ่มตังให้เปลี่ยนรุ่น mb, cpu ให้ไปเลย

Comment

ไม่รู้จะซวยยังไงดีครับ เคยใช้ Asrock Coroe 945G-DVI ซื้อมาประกอบเครืองจอมืดไม่บูท อะไรสรุปซวย ต้องวิ่งไปที่พันทิพย์ ไปเทสศูนย์ เอา cpu P4 2.66 ใส่เทสดันได้แล้วหาว่า cpu เอาเสีย แต่กลับมาที่ห้องใช้กับใส่ PD805 ทั้งๆที่ข้างกล่องมันบอกว่ารับรองต้องวิ่งไปหา cpu 775 แบบหัวเดียวมาใส่เพือทำการเฟรสไบออสได้ และดันซื้อแรม Rox 512mb ของคอม 7 มาเพิ่มอีกอัน ดันซื้อแล้วเสียบไปจอฟ้ามั่ง รันโปรแกรมแล้วค้างมั่งต้องวิ่งไปพันทิพย์แถมไปแล้วดันไม่มีของบัส 533 ต้องรอทางร้านส่ง EMS มาให้อีก 1อาทิตย์ หุหุเลยลาขาดคอม 7 รู้เดือนเดียวเข้าออกพันทิพย์ประมาณ5-6 รอบได้ เสียเวลาค่ารถมากกว่า จากนั้นเลยเน้นใกล้บ้านสะดวกอย่างเดียว ตอนนี้บอร์ดยังมีประกันเหลืออยู่แต่ยกให้พี่ชายแล้วตอนนี้เสียงซาว์ดไม่ออกเลยน่าจะเสียคิดว่าพอดีอยู่อุดรไม่มีศูนย์เครมเลยซื้อซาว์ดออนบอร์ดมาสรุปผมซวยเองไม่น่าพลาดเลย เสียเวลาค่ารถมากกว่า จากนั้นเลยเน้นใกล้บ้านสะดวกอย่างเดียว
                  Last edited by H2OPlUS; 19 Jul 2008, 02:47:48.

Comment

Asrock มันมักมีปัญหากับ Cool&Quiet นะ่ครับ เข้าไบออสไปปิดมันซะ

ผมใช้ NF6P-VSTA ใส่แรม ROX 2ตัว ไม่บูตซะงั้น ทดลองทีละตัว สลับช่อง ได้ไม่มีปัญหา
                    แต่ใส่คู่ไม่ได้ ไปโหลดคู่มือมาอ่าน มันบอกไว้เลยครับ Cool&Quiet อาจมีปัญหากับ Stability
                    และกับแรมบางรุ่น ถ้ามีปัญหาให้ปิดมันซะ ปิดแล้วใช้ได้ลื่น RAM Dual ไม่มีปัญหาใดๆ อีกเลยคับ

ลองดูครับ

Comment

เคยลองเทสแล้วครับ เห็นไดร์เวอร์เสียงอะไรครบหมดในไบออสผมก็เช็คอะไรหมดแล้วเสียงไม่ออก บอกตรงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับตั้งแต่ซื้อมาวิ่งเข้าพันทิพย์เป็นว่าเล่น อีกอย่างไม่ค่อยสนใจแหล่ะเครืองนั้นครับยกให้ทางบ้านไปไวดูหนังพิมพ์งานครับ แรม rox จาก 2 ตัวเจ๊งไป 1 ตัววางทิ้งในในกล่องตู้เสื้อผ้าที่บ้าน เครืองผมใช้อยู่ปัจจุบันซื้อมาประกอบใช้เองไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเท่าไปซื้อของคอม 7

Comment

สู้ต่อไป ทาเคชิ

Comment

ผมก็เจอความร้อนเหมื่อนคุณเมื่อ2-3วันก่อนนี้เอง พุ่งไป100-103C แต่ตอนนี้ก็ปกติแล้วแนะนำว่าให้กลับฝัง ฮีทซิงค์ดูโดยให้ตัวล็อคกลับฝั่งด้วยสาเหตุมาจากหน้าสำผัสของฮีทซิ้งมันไม่แนบสนิทกับcpuครับ ลองดูครับจริงๆนะ

Comment

เอารูปมาให้ดูเจ็บใจเล่นเครืองเก่าปล่อยให้หลานเอาไว้ยิงไข่กะพี่ชายไวพิมพ์งาน

Comment

พ้มยกกาดจอให้คอม7 ไปอันนุงอะ เคลมจาสองปีแล้วยังไม่ได้ไม่รุจาติดต่อที่ไหนไม่น่าฝากเพื่อนไปเคลมเล้ย

Comment

เพิ่งส่งเครมไป อาทิตย์กว่าๆครับ ติดต่อไม่ได้ โทรกี่รอบๆก็ไม่ติด ไม่ว่าจะ เช้า กลางวันหรือ ตอนเย็น แผนก service กะ โอเปอร์เรเตอร์มันตายหมดแล้วมั้ง ...

Comment

Working...
                                X