Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครลง XP บน G1Sn ยังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครลง XP บน G1Sn ยังคับ

เป็นไงบ้าง มันจะเล่นเกมได้ดีกว่า Vista ป่าวคับ

หรือว่าใช้ Vista SP1 ที่ติดมาให้ดีแล้ว

เสี่ยทุเรียนไปไหนหว่า อิิอิ

Comment

Originally posted by saksith View Post
      เสี่ยทุเรียนไปไหนหว่า อิิอิ
      เสี่ย หา Driver VGA ไม่ได้ครับพี่น้อง เค้าลง Vista อยู่ครับพี่น้อง

Comment

ในรุ่น G1SN ยังไม่มี Driver XP ออกมา ต้องหามาจากหลายๆรุ่น
        อันนี้ VGA ครับ
        http://dlsvr02.asus.com/pub/ASUS/nb/..._XP_080617.zip

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          เสี่ย หา Driver VGA ไม่ได้ครับพี่น้อง เค้าลง Vista อยู่ครับพี่น้อง
          เป็นไปได้ว่าช่วงนี้ท่านทุเรียน ออกเดินทางตามหาไดร์เว่อร์ xp

อยู่ต่างประเทศหล่ะม้างครับ อิอิ

Comment

ตอนแรกผมก็ตระเวนหาไดรฟ์เวอร์อยู่พักนึงหาจนแบบว่าหายังไงก็หาไม่ครบเลยใช้ Vista มันซะเลย สรุปแล้วใช้ Vista ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรก็เลยตกลงใช้ Vista มันนี่แหละว้าาาา

Comment

ไม่ต้องตระเวรเลยครับ แค่ถอดแรมออก1แถวก็ลงได้เลยครับ - -" ไม่เชื่อลองดู driver มีให้โหลดครับ ใครไม่มีบอกจะอัพโหลดแล้วเอา link มาให้ แต่อย่างที่บอก ต้องถอดแรมมออก1แถว ^^

Comment

มันแปลกดีนะ

Comment

ที่ว่าต้องถอดออก 1 แถว แสดงว่าอัดแรมไปตั้งแต่ 3GB ขึ้นไปล่ะสิครับ เพราะมันจะมีปัญหาเกี่ยวกับ System Resource ที่ Windows XP จัดการไม่ได้ จะมีเครื่องหมาย ! ที่ตัวชิพเซต แล้วก็ VGA จะหายไปจาก Device Manager ครับ ถ้าลง XP นะ 2GB ดีที่สุดแล้วครับ

Comment

มันมา3G ตั้งแต่ออกจากประตูร้านแล้วคร้าบบบบ

Comment

ถ้างั้นจะใช้ XP ต้องเอา 1GB ออก

Comment

จะใช้ วิสต้า ก็ ต้องเปิดฝา,,อิกรอบนึง ^ ^ เปิด ฝากันมันส์เลย ครับท่าน

Comment

ว่าแต่แปลกดีแห่ะ

Comment

Working...
                          X