Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด spce ให้ทีครับ งบ 35000-50000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัด spce ให้ทีครับ งบ 35000-50000

รบกวนช่วยจัดทีครับ เน้นการใช้งานนะครับ ถ้าประหยัดได้ก็ประหยัดครับ

เรื่องความสำคัญของฮีทไปป์ มันสำคัญมากน้อยเพียงใด ถ้าเกิดเราใช้คอมเป็นเวลานานๆ10ชม+ ติดต่อกัน ควรจัดยังไง

คอมใช้เล่นเกม และทำงานเกี่ยวกับเพลงครับ

ขอเป็น c2d ram2g แล้วการ์ดจอของ ati กับ gf แนะนำทีครับ ปกติผมใช้ของ gf แต่เห็นคอมเพื่อน ใช้ ati ภาพมานสวยดีอะครับ แต่เป็นรุ่นเก่ามาก เทียบเท่า gf4mx400

Core2 Duo E6300 7090
    Gigabyte GA965P-DS3 5330
    Corsair DDR667 2G KIT 9100
    Spark 7600GS DDR3 4350
    Seagate 160GB 2590
    Pioneer DVD-Writer 1800
    Enermax EG465P-VE 2490
    Samsung 740B 6690

39440.-

ที่เหลือ เอาไปเดินหาการ์ดเสียงดีๆ ผมว่า Audigy ตัวสูงๆหน่อย น่าจะเหมาะ (X-FI ผมว่าแพงไป)

แล้วก็เลือกหา Case สวยๆเอา

Comment

ถ้าเป็น เมนบอดของ asus p5b จะดีหรือ ห่วยก่า ยังไงหรอคับ

แล้วแรม ถ้าเป็น 1g*2 จะเร็วกว่าอะป่าวอะ ไม่รู้เกี่ยวกับ dual อ่าครับ

การ์ดจอ ถ้าจะใส่เป็น ati x1650pro หรือจะใช้ x1950pro ex ไปเลยดีกว่ารึเปล่าครับ[อยากทราบความแตกต่างของการ์ด 2 ยี่ห้อนี้อะครับเพราะราคาก็พอๆกัน]

Comment

แรมที่จัดให้ เป็น 1GB สองตัวครับ มันมาเป็นชุด Dual ได้แน่นอน

P5B ก็โอเคครับ ราคาพอๆกัน แต่ P5B OC ไม่ค่อยดี

ส่วนการ์ดจอ X1650 ก็ได้ครับ เพิ่มเงินนิดหน่อย

แต่ 1950Pro EX มันราคาแตะๆ 9000

ถ้าเอามาทำงานเพลง ผมเลยกันงบให้ไปซื้อการ์ดเสียงดีๆครับ เพราะราคามันก็หนักอยู่ ราวๆ 8000 กว่าบาทได้

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ ทีแรกอยากได้ของnVIDIA แต่เห็นในบอร์ดบอกว่าโดยรวม ATiภาพจะสวยกว่า แต่nVIDIA แรงกว่า ในกรณีที่เน้นเล่นเกมถ้าแรงน้อยกว่ามีผลกับการเล่นไงอะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

อ่อครับ ผมลืมบอกไปว่า ผมจะใช้ sound blaster live ครับ ไม่ค่อยเน้นเรื่องการ์ด เพราะใช้หูฟัง เลยเน้นหูฟังมากกว่าครับ ทำเพลงเวร์คมากว่าไปเน้นการ์ดพอสมควรเลยครับ

Comment

ถ้ามีการ์ดกับหูฟังอยู่แล้ว

เอางบไปอัดการ์ดจอได้เลยครับ

^^

ถ้าเงินเหลือพอ เอา HDD สองตัว มาทำ Raid 0 ด้วยเลย

Comment

Working...
              X