Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@ ใครเล่น MASS EFFECT จบแล้วมั้งครับ @@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@ ใครเล่น MASS EFFECT จบแล้วมั้งครับ @@@

มี Trip เล็กๆ มาฝากคครับ อืมแต่ผมว่าเพื่อนๆคงรู้กันหมดแล้ว แต่ฝากบอกเพื่อนๆที่ ยังไม่รู้ละกัน
    คือการทำให้ เพิ่ม LEVEL ได้เร็ว มีวิธีง่ายครับ เวลาเราเล่นภารกิจไม่ว่าจะเป็น หลัก หรือรอง ที่ใช้รถ MACROตะลุยไปในดาวต่างๆ เวลาเจอหุ่นยนต์หรือเอเลี่ยน ให้จอดรถ อ้อเวลาจอดให้หาที่กำบังรถหน่อยครับ เพราะ AI มันฉลาดจะยิงแต่รถเราอย่างเดียว รถพังรถก็ตาย หาที่จอดบนเขา อ้อเราต้องขึ้นลงเขาได้นะครับ เดี๋ยวขึ้นรถไม่ได้ แล้วลงมาจัดการกับมันแทนที่จะใช้รถยิง จะได้ค่า XP มากกว่าใช้รถยิง ประมาณ 2-2.5 เท่าเลยทีเดียว แต่ต้องแลกกับเวลาและความเสี่ยงถ้าใช้ปืนไม่ถูก ผมทำมาแล้ว ขนาดจบแค่ ภารกิจหลักด่านแรก
    CETIDEL กับภารกิจ รอง แค่ 12 ภารกิจ มี LEVEL 30 แล้ว ผมฝึกทักษะต่างๆที่สำคัญจนเกือบหมด ได้เต็ม 4-5 แล้ว ( TRIP ส่วนตัวครับ ส่วนใครมี Trip เจ๋งๆ มาแบ่งปันกันได้ครับ )
    Attached Files
    Last edited by jack_sparow; 12 Nov 2008, 11:42:07.

หวังว่าเพื่อนๆเล่นเกมนี้จบแล้วทุกคนนะครับ
    ส่วนรูปล่างแสดงเฟรมเรตของการ์ดจอ ใครอยู่รุ่นใหนอยู่เช็คเอาเองนะครับ
    Last edited by jack_sparow; 12 Nov 2008, 11:44:55.

Comment

mass effect prima official eguide.pdf 60mb

ลองหาไปใช้ดูนะคับ บทสรุป ภาษาอังกฤษ มีรูปประกอบ รายละเอียดเยอะมาก
      โหลดตามบิทนอกได้เลยคับ
      ...ช่วยได้แค่นี้ละคับ -*-

Comment

Quest นี้ ต้องทำงัยครับดูรูปเลยครับ
        Last edited by jack_sparow; 14 Aug 2008, 14:13:59.

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
          เมื่อคืนลงแล้วลองเล่นดู เป็นเกม SHOOTING นี้ครับ ไอ้เราก็นึกกว่าเกมคล้ายๆ TITAN QUEST ที่เดินยิงเดินฟัน แบบนั้น ที่ใหนได้! งานเข้าแล้วครับพี่น้อง ! รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช่วยบอก วิธีเก็บ
          ITEM และ รายละเอียดการใช้ ITEM ที่เก็บได้ที เจอมนุษย์ต่างดาวฆ่าตายทุกทีครับ ...ขอบคุณครับ
          เป็นแนว TPS shooting/RPG นะครับ
          การ loot item ไม่ต้องไปเก็บที่ศัตรูเองครับ กดแค่ตัว I แล้วเกมจะบอกว่าเรา
          ได้ไอเทมอะไรบ้าง ถ้าเป็นการเก็บไอเทพจากกล่อง ก็เดินไปที่กล่องแล้วเปิดเลยครัย
          แต่บางกล่อง ถ้าสกิล Descyption และ Erectronic ของเราและลูกทีมน้อยไปนั้น ก็ไม่สามารถเปิดกล่องได้ครับ

มีอะไรสงสัยถามผมก็ได้ครับ

Comment

^
            ^
            แก้นิด Electronic

แล้วมันโมดิไฟด์ปืนได้ด้วย แล้วก็กระสุนก็ดัดแปลงได้ ให้เหมาะกับสถานการณ์นะครับ

Comment

ดันๆ

Comment

กด F เติมเลือดครับ แต่มันมีดีเลย์นะ เติมครั้งนึงกว่าจะเติมได้อีกก็นานโข ระหว่างนั้นจะตายเอา แนะนำให้อัพสกิล first aid ไว้ครับ
                แต่เล่นจริงๆ พอเกราะหายก็แอบมุมตึกไว้ก่อนอ่ะครับ เกราะเพิ่มมาค่อยโผล่บู๊ต่อ

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                  กด F เติมเลือดครับ แต่มันมีดีเลย์นะ เติมครั้งนึงกว่าจะเติมได้อีกก็นานโข ระหว่างนั้นจะตายเอา แนะนำให้อัพสกิล first aid ไว้ครับ
                  แต่เล่นจริงๆ พอเกราะหายก็แอบมุมตึกไว้ก่อนอ่ะครับ เกราะเพิ่มมาค่อยโผล่บู๊ต่อ
                  ขอบคุณครับ

Comment

กด F ครับ

Comment

ผมเล่นก็จบหลายรอบแล้วหล่ะ เหลือแค่คลาส infiltrator กับ Sentinal ที่ยังไม่ได้เล่น
                      เดี๋ยวรอ Downloadable Content มาก่อนค่อยเล่นต่อ

ที่นี้อยากถามเพื่อนๆว่าชอบคลาสไหนมากที่สุด ชอบ Party ตัวละครไหนมากที่สุด
                      -ผม ชอบ Adept+ลูกซองมากที่สุดครับ
                      Party ที่ชอบ Wrex กับ Garrus 55 ทั้งสองตัวนี้ใส่สกิล Assualt Rifle ล้วนๆ อิอิ
                      ระหว่าง Caption Anderson กะ Ambassador Udina คุณเลือกใครไปนั่งในสภา Counsil
                      -ผมเลือก Anderson ผมเกลียด Udina มันชอบเล่นลิ้น

Comment

อยากได้เนื้องเรื่องภาพสาไทย ถ้าเกมมันมี SUB thai จะดีมากเรย เวลาตอบคำถามจะได้ดูมี ส่วนร่วมนิดนึง บางข้ม แบบมั่วไม่รุ้เรื่องกดให้ผ่านๆไป - - แต่สนุกดี

Comment

โหลดมาเล่นได้วันเดียว ลบทิ้งซะละครับ

ปล. ถ้ามีซัปไทยคงจะเล่นอีกครั้ง อิ อิ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                            ผมเล่นก็จบหลายรอบแล้วหล่ะ เหลือแค่คลาส infiltrator กับ Sentinal ที่ยังไม่ได้เล่น
                            เดี๋ยวรอ Downloadable Content มาก่อนค่อยเล่นต่อ

ที่นี้อยากถามเพื่อนๆว่าชอบคลาสไหนมากที่สุด ชอบ Party ตัวละครไหนมากที่สุด
                            -ผม ชอบ Adept+ลูกซองมากที่สุดครับ
                            Party ที่ชอบ Wrex กับ Garrus 55 ทั้งสองตัวนี้ใส่สกิล Assualt Rifle ล้วนๆ อิอิ
                            ระหว่าง Caption Anderson กะ Ambassador Udina คุณเลือกใครไปนั่งในสภา Counsil
                            -ผมเลือก Anderson ผมเกลียด Udina มันชอบเล่นลิ้น
                            ท่านถามเหมือนรู้ว่าผมต้องมาตอบแน่ ฮุฮุ
                            ผมชอบสไนเปอร์นะ ยิงทีตาย1ตัว แถมเข้ามาใกล้ๆก็เจอระเบิดเกราะทั้ง3สกิล+ระเบิดมือ ซึ่งรุนแรงกว่าอาชีพอื่นๆ จะรอดหรือเนี่ย แต่ก็นั่นแหละ adept ก็โหดดีจริงเป็นตัวซับที่ดีมากๆ
                            พันธมิตรผมก็แน่นอน หญิงล้วน(รวมคาแรคเตอร์ผมด้วย) ก็มี Ashley เอาไว้บู๊ กับ Asari เอาไว้ซับ ส่วนผมสไนเปอร์หญิง เป็นตัวดาเมจ แค่นี้ก็เหลือแหล
                            เลือกกัปตันแอนเดอร์สันเช่นกัน เพราะมันจริงใจดี

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                              ท่านถามเหมือนรู้ว่าผมต้องมาตอบแน่ ฮุฮุ
                              ผมชอบสไนเปอร์นะ ยิงทีตาย1ตัว แถมเข้ามาใกล้ๆก็เจอระเบิดเกราะทั้ง3สกิล+ระเบิดมือ ซึ่งรุนแรงกว่าอาชีพอื่นๆ จะรอดหรือเนี่ย แต่ก็นั่นแหละ adept ก็โหดดีจริงเป็นตัวซับที่ดีมากๆ
                              พันธมิตรผมก็แน่นอน หญิงล้วน(รวมคาแรคเตอร์ผมด้วย) ก็มี Ashley เอาไว้บู๊ กับ Asari เอาไว้ซับ ส่วนผมสไนเปอร์หญิง เป็นตัวดาเมจ แค่นี้ก็เหลือแหล
                              เลือกกัปตันแอนเดอร์สันเช่นกัน เพราะมันจริงใจดี
                              ใช่ครับมีท่านอื่นๆอีกใหมครับ มาลองคุยกันผ่านกระทู้ท่าน jack_sparow นี่หล่ะ

Comment

Working...
                              X