Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิดคอมไม่ได้ เปิดแล้วร้อง ติ๊ดๆๆๆ อะครับ ทำไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิดคอมไม่ได้ เปิดแล้วร้อง ติ๊ดๆๆๆ อะครับ ทำไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ

ช่วยด้วยครับ เปิดคอมไม่ได้ เปิดแล้วร้อง ติ๊ดๆๆๆ อะครับ ทำไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ
    ไม่รุ้ว่ามันเป็นไรอะครับ ร้องตลอดเลย

เอาแรมกะการ์ดออกมาขัดเลยค้าบบบบ

Comment

เสียงดังมากจากเมนบอร์ดอะครับ พยายามฟังหลายรอบแล้วแต่ไม่รุ้ว่าส่วนไหนอะครับ
      ลองเปิด-ปิด หลายรอบก็เหมือนเดิมงะ ไม่รุ้เป็นอะไรเสียง ติ๊ดๆๆดังด้วยนะครับ
      ต้องเอาแรมกับการ์ดจอออกมาขัดหรอครับ ขัดขี้ฝุ่นออกใช่ไหมครับ
      ช่วยทีครับพี่น้อง ขอบคุณคร้าบ

Comment

เสียงนี้ คือบอร์ดมันหาแรม หรือไม่ก็ การ์ดจอ ไม่เจอครับ
        เอาออกมาทำความสะอาด แล้วใส่เข้าไปใหม่

Comment

ขอบคุณครับ จะลองถอดออกมาขัดๆเช็ดๆถูๆดู แล้วใส่ใหม่นะครับ ถ้าไม่ได้จะมาบอกนะครับ

Comment

เข้ามาลุ้น จขกท อิอิ

Comment

ถอดออกหมดเลย เหลือไว้แต่ cpu กับ cpu sink แล้วยก M/B ออกมาจาก Case ด้วย ถ้ายังร้องอยู่อีก
              ให้เดาว่า M/B เริ่มมีปัญหาแล้ว ให้เอาไปเคลมได้เลย เก็บไว้ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น

ถึงถ้าทำแล้วหายก็อาจจะกลับมาเป็นอีก (มีครั้งแรกย่อมมีครั้งที่สอง) และจะเริ่มบ่อยขึ้นจนน่ารำคาญ เสียบอะไรหน่อยก็จะร้องขึ้่นมาทันที

Comment

ครับๆๆจะลองดูนะครับ
                บอร์ด Asrock Alivenfs6p อะครับ
                ใครใช้มีปัญหาบ้าง

Comment

......................

Comment

ผมใช้อยู่ ไม่รู้มีใครเหมือนผมรึเปล่า ตอนลงวินโด้อยู่ เครื่องดับไปเฉยเลย
                    5555+ แต่ผมก็ดันทุรังลงมันจนได้ครับ

Comment

Alive NF6G VSTA ยังเคลมอยู่เลยครับ ยังไม่ได้คืนมาเลย อิ อิ

Comment

ผมเอาออกมาขัดถูแล้วครับ ใส่ไปก็ไม่ร้องแล้วอะครับ
                        แต่...เปิดได้ตามปกติแล้วไม่ร้อง แต่มันจอมันไม่ขึ้นอะครับ จอเปิดได้แต่มันไม่มีอะไรเลยครับ
                        ลองหลายจอแล้วไม่มีไรเลย จอดำเหมือนปิดจอ เหมือนมันไม่เข้าจออะครับ งงหมดแล้วครับเนี่ย
                        ช่วยทีครับ T____T

Comment

ปัญหาแบบนี้ ผมเป็นทุกวันเลยล่ะ ต้องเอา แรม กะ การ์ด ออกมา ขัด ทุกอาทิ ใส่ไปแล้วก็ ร้องเหมือนเดิม เลย กด ให้มันแน่น ๆ ถึงจะใช้ได้ (พอมีงานเข้ามาทีไรเป็นแบบนี้ โครตเสียเวลา)

Comment

-_-" แล้วเสียงแบบนี้เครมได้หรอ ?

Comment

Working...
                            X