Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจออีกร้านแบบนี้อีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจออีกร้านแบบนี้อีกแล้ว

ร้านวัธนอิเล็คทริค จากเวป noom-hifi ขายของทั้งๆที่รู้ว่า เสีย ไร้จรรยาบรรณของคนขาย เพื่อนๆที่อยู่ ต่างจังหวัดแนะนำอย่างสั่งเพราะเห็น ราคา ถูกนะครับ บางอย่างสวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ ละมี่เห็นลงว่าเหลือประกันอย่างโน้นอย่างนี้ ครวตรวจเช็คด้วยนะครับ เดียวจะมาช้ำใจแบบผม ประกันเหลือเกินครึ่งปี ที่ไหนได้ หมดไปครึ่งปีมากกว่า แถมดันมาเจอของที่รู้ทั้งรู้ว่ามีปัญหา แต่กลับขายออกมา ไม่ทราบเจตนา แต่รู้ไม่บริสุทธ์ใจ ใครเจอแบบผมร่วมแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

เดจาวู

Comment

ร้านนี้โดนกันเยอะครับ อย่าได้เห็นแก่ของถูกเชียวแล้วจะซวย ผมพูดได้แค่นี้ครับ

Comment

เกือบชื้อหลายครั้งแล้วแต่ชื้อไม่ทันสักที่

Comment

แอบหลงใหลมานาน....น่ากลัวจัง!!!!!

Comment

เอ้าท่าน noom-hifi ออกมาชี้แจงหน่อยแร้ววว

Comment

ซื้ออะไปหรอคับพี่ ...เซ็งแทนเลย
              เจอแบบนี้
              แล้วเขารับผิดชอบอย่างไรบ้าง คุยให้ฟังหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by papa_eak View Post
                ร้านวัธนอิเล็คทริค จากเวป noom-hifi ขายของทั้งๆที่รู้ว่า เสีย ไร้จรรยาบรรณของคนขาย เพื่อนๆที่อยู่ ต่างจังหวัดแนะนำอย่างสั่งเพราะเห็น ราคา ถูกนะครับ บางอย่างสวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ ละมี่เห็นลงว่าเหลือประกันอย่างโน้นอย่างนี้ ครวตรวจเช็คด้วยนะครับ เดียวจะมาช้ำใจแบบผม ประกันเหลือเกินครึ่งปี ที่ไหนได้ หมดไปครึ่งปีมากกว่า แถมดันมาเจอของที่รู้ทั้งรู้ว่ามีปัญหา แต่กลับขายออกมา ไม่ทราบเจตนา แต่รู้ไม่บริสุทธ์ใจ ใครเจอแบบผมร่วมแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
                ซื้ออะไรมาละท่านแชร์หน่อยเป็นประสบการณ์ ของยังอยู่มั้ย

Comment

เคยสนใจหลายรายการ แต่รู้สึกไม่น่าเชื่อถือ เลยปล่อยผ่าน

Comment

ช่วยบอกประสบการณ์หน่อยครับว่าโดนอะไร เคยสนใจจะซื้ออยู่

Comment

AVR H/K 365 ครับ HDmi out ไม่ขึ้นภาพ ครับ onscreen ก็ไม่ขึ้น

โดยที่ผมซื้อตามวันที่ แจ้งข้างต้น และ ผมได้รับของแล้วผมเองไม่มีที่จะลองเพราะว่า สั่งลำโพงกับร้าน sperkerkit ที่มีปัญหากันอยู่ เลยไม่มีอะไรลองครับ เครื่องเล่น BD ก็ลงประกาศขายใน cm-club ครับ พอตอนนี้ผ่านไป 2 เดือนแล้ว ได้ของมาครบแล้วก็เอามาต่อลองเจอเลยครับ อย่างอื่นดีหมด ยกเว้น ภาพไม่ออกจอทีวี

คราวนี้ผมโทรไปสอบถาม เค้าก้เหมือนจะรู้เลยครับว่ามีปัญหาแน่ เลยเอาเบอร์เจ้าของเครื่องมาให้ผม โทรไปสอบถาม แต่สอบถามไป ถามมาปรกกว่าได้ความไม่ตรงกัน

เอาของทางเจ้าของก่อนนะครับ
                      เค้าบอกว่าเค้าส่งเครื่องไปฝากขายแล้ว ทางร้านก้ได้เช้คแล้ว และโทรกลับมาบอกว่า เครื่องภาพไม่ขึ้น แล้วเจ้าของเครื่องก้บอกว่า ทางร้านหายไปประมาณ 3 อาทิตย์ เจ้าของเครื่องก็โทรถาม เจ้าของร้านบอกว่าแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ผมก้ถามไปว่าแล้ว ขายไปนานหรือยัง เค้าบอกว่าประมาณ 3 เดือน นั้นหมายความว่าที่แก้ได้แล้วนี้อาจจะหมายถึง หาทางแก้ของที่เสียในมือออกไปได้ละ แล้วที่ลงโฆษณาขายบอกประกันเหลือเกินครึ่งปี ผมเช็คกับศูนย์ mi แล้วหมดมานานมากละประมาณ ครึ่งปีแล้ว ไม่รู้ใครโกหกใคร

คราวนี้มาฟังเจ้าของร้านบ้าง

เจ้าของร้านบอกคนเอามาฝากขายบอกประกันเหลือนาน เกินครึ่งปี แล้วเอามาลองแล้วครั้งแรกภาพไม่ออก ได้ส่งกลับไปให้ทางเจ้าของเครื่องแก้ไข แล้วก้ได้เครื่องกลับมาแล้ว ทางร้านลองแล้วมีภาพแล้ว และตบท้ายด้วยว่า ถ้าผมเอาของไม่ดีมาขายก็เสียชื่อแย่สิ ผมก้เลยถามไปจะให้ผมแก้ยังไง

ตอนนี้ทางแก้ไข

1. เจ้าของเครื่องเก่าให้เบอร์ทางเซลล์ร้านปิยะนัสมา เพื่อเอาเครื่องเคลม โดยที่เซลลืบอกว่า ถ้าโชคดีไม่เสียทั้งบอร์ดก็ซ้อมไม่แพง แต่ถ้าเสียทั้งบอร์ดราคาเท่าเครื่องใหม่เลย แต่เจ้าของเก่ดีมากครับ ยอมออกค่าใช้จ่ายในการซ้อมคนละครึ่ง ซึ่งผมว่าถ้าออกคนละครึ่งนี้เท่ากับผมได้เครื่องใหม่ได้เลยทีเดียว

2. ทางเจ้าของรานบอกให้ส่งเครื่องให้เค้าเดียวเค้าซิกแซกกับเซลล์ H/K เพื่อที่เคลมให้

ตอนนี้ไม่รูใครจริงหรือใครโกหก แต่ถ้าผมเป้นร้านค้าผมไม่ทำแบบนี้ให้เสียชื่อร้านแน่นนอนครับ ตอนนี้ที่เครื่องอยู่กับร้านเท่ากับว่ารู้แล้วว่า เครื่องมีปัญหาแน่นอน
                      เพราะดทรไปบอก avr 365 ปุ้บ รู้เลยว่าอาการเป้นยังไง จำได้ด้วยว่าผมอยู่ที่ไหน ผมว่าความน่าเชื่อถือน้อยมากสำหรับร้านนี้

เพราะผมเองอยู๋ต่างจังหวัดไม่ทางที่จะสามารถไปลองของได้ด้วยตัวเองแน่นอนและที่สำคัญเสียผมไม่ว่า ถ้ามีประกันแบบที่ทางร้านเค้าบอก ยังไงผมก้มีโอกาสได้เครื่องสภาพที่ดีกว่าที่เป้นอยู๋แน่นอน

ความซื่อสัตย์ กินจนวันตายนะครับ ถ้าท่านเจ้าของร้านได้เข้ามากระทู้ผมจะอัพเพื่อเป้นอุทาหรณ์กับเพื่อนๆเรื่อยๆ ครับ ผมไม่กลัวที่เสียชื่อหรอกครับ เผื่อเพื่อนๆอีกหลายๆท่านที่กำลังดูของร้านนี้ไว้จะได้ไม่เสียความรู้สึก และเสียเงินแบบผม

Comment

Originally posted by Aof555 View Post
                        ร้านนี้โดนกันเยอะครับ อย่าได้เห็นแก่ของถูกเชียวแล้วจะซวย ผมพูดได้แค่นี้ครับ
                        ผมว่าแชร์ประสบการณืเลยครับ เพื่อประโยชน์ของส่วนรวมครับ เดียวคนได้ประโยชน์คนเดียวจะกลายเป้นคนขายครับ แทนที่ผมเราจะได้ประโยชน์จากของที่เราซื้อมาครับ

Comment

เข้าไปดูหลายครั้งแล้วร้านนี้ แต่ไม่ทันซักที....
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

เข้าใจความรู้สึกท่านครับ
                            ผมก็คนหนึ่งที่ได้ซื้อของจากทางร้านนี้มา ในประกาศขายจะบอกว่าไม่เคยแกะไม่เคยเสียไม่เคยซ่อม
                            ผมก็รับมา ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่มีอยู่ว่าผมได้นำเครื่องไปร้าน bombom เผื่อเปลี่ยนฟิวส์และปลั๊กท้ายเครื่องเมื่้อแกะฝาออกมา
                            ช่างก็แจ้งให้ทราบว่าเครื่องได้ทำการซ่อมแก้ไข และโม หลายจุด ผมงงเลยไหนบอกว่าไม่เคยแกะ ไม่เคยเสีย ไม่เคยซ่อม

Comment

สนใจของหลายๆอย่างที่เคย นำมาขาย เจออย่างนี้ ผมคนนึงล่ะที่ไม่ใช้บริการแน่ๆ คนต่างจังหวัดด้วยกันเข้าใจเลยครับ

Comment

Working...
                              X