Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว AMD ช่วยด้วยครับ

cpu AMD 4800+ :M/B ASUS M3A : kingston 1*2 G ของผมเล่นอยู่ดีๆเครื่องมันก็ดับไปเองพอ Boot ขึ้นมาใหม่มันก็มีเสียงเตือน และมีข้อความว่า CPU OVER TEMPERATURE อยากถามผู้รู้ว่าจะทำอย่างไรบางคนก็ว่าให้เปลี่ยน power supply ซื้อมายังไม่ถึง1 เดือนเลย

พัดลม CPU ยังทำงานดีอยู่เปล่าครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

BIOS แจ้งว่า อุณภูมิ CPU สูงไป จึงตัดการทำงาน

Comment

เช็คความร้อน CPU ในใบออส + กับ การเอามือจับ ซิ้งครับ ว่ามันร้อนจริงใหา ถ้ามันร้อนจริงก็เช็ค การประกอบซิ้ง ถ้าไม่ร้อนจริง ก็ตั้ง เตือนให้สูงขึ้นไปอีกครับ

Comment

พัดลมทำงานดีครับ

Comment

Last edited by koro; 18 Jul 2008, 23:33:17.

Comment

ก็เข้าใยออสไงครับ เช็คความร้อนหน้า ฮาร์ดแวร์มอนิเตอร์ ที่มันบอกความร้อนต่างๆ ในกรณีนี้มันต้องขึ้นมากกว่า 70 แน่ตัวเลขนะ ให่เอามือจับซิ้งดูว่า มันรอ้นมากใหม ถ้าจับซิ้งแล้วทนได้ ไม่ร้อน แปลว่า เซ็นเซอร์เพี้ยนซึ่งหลายๆคนก๋เป็นกัน ให้ตั้งเตือน ที่หน้าใบออสเดียวกันให้สูงขั้นไป 100 เลยก็ได้

แต่ถ้าจับแล้ว สะดุ่งเลย(ร้อนจริง) ให้เช็คการประกอบซิ้งว่า แน่นใหม

Comment

มาดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ก็เข้าใยออสไงครับ เช็คความร้อนหน้า ฮาร์ดแวร์มอนิเตอร์ ที่มันบอกความร้อนต่างๆ ในกรณีนี้มันต้องขึ้นมากกว่า 70 แน่ตัวเลขนะ ให่เอามือจับซิ้งดูว่า มันรอ้นมากใหม ถ้าจับซิ้งแล้วทนได้ ไม่ร้อน แปลว่า เซ็นเซอร์เพี้ยนซึ่งหลายๆคนก๋เป็นกัน ให้ตั้งเตือน ที่หน้าใบออสเดียวกันให้สูงขั้นไป 100 เลยก็ได้

แต่ถ้าจับแล้ว สะดุ่งเลย(ร้อนจริง) ให้เช็คการประกอบซิ้งว่า แน่นใหม
                  ขอบคุณครับเดี๋ยวลองทำดู

Comment

Working...
                  X