Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง?ทำไงดีครับแล้วใครเคยเป็นอย่างผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง?ทำไงดีครับแล้วใครเคยเป็นอย่างผมบ้าง

แบบว่าย้ายจากบ้านมาอยู่คอนโด พอเปิดสวิทย์จะต่อลำโพงกับเข้าคอม ลำโพงมันดันมีเสียงรายการวิทยุเข้ามา ทั้งๆที่ยังไม่ได้เสียบเข้าที่ Sound เลยเหมือนมันรับคลื่นวิทยุได้แผ่วๆ พอเสียบเข้า Sound เล่นทำ Sound มันเอ๋อไปเลย ท่านใดเคยเจอหรือมีวิธีแก้ไขบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณ
    ปล.ตอนนี้ไม่กล้าเสียบลำโพงชุดนี้เข้าคอมเลย กลัวทำ Sound พังงะ

เจอคลื่นไมโครเวฟรบกวนซะแร้ว....แต่ไม่เป้นไรหรอกเป็นคลื่นแทรกเข้ามาเท่านั่นเองหรือเรียกง่ายสัญญานรบกวน

Comment

ลองเอากระดาษฟรอยมาแปะใหห้รอบเลยนะ มันจะได้สะท้อนออก

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
        เจอคลื่นไมโครเวฟรบกวนซะแร้ว....แต่ไม่เป้นไรหรอกเป็นคลื่นแทรกเข้ามาเท่านั่นเองหรือเรียกง่ายสัญญานรบกวน
        อืม..นี่แระที่เป็นปัญหา

Originally posted by watitta View Post
        ลองเอากระดาษฟรอยมาแปะใหห้รอบเลยนะ มันจะได้สะท้อนออก
        จะลองทำตามที่แนะนำดูครับ ขอบคุณที่ตอบทั้งสองท่านเลยครับ

Comment

Working...
        X