Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4870 จำเป็นต้องติดซิงค์ให้มันไหม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปรับรอบพัดลม ไม่ดังหรอกครับ ผมใส่หูฟัง 55++

Comment

ดันน

Comment

ถ้าซื้อ 4870 ติด Accelero TWIN TURBO เลยดีไหม

รือใช้ซิงเดิมๆ ก่อน ดีหว่า

Comment

ติดเลยดีมั้ย ตอบได้เลยว่าดีกว่าอันเดิมอยู่แล้ว ติดไปเลยครับ

Comment

ผมอยากติดซิงค์มั้กๆๆ แต่ว่าเนื้อที่มันน้อยต้องสละการ์ดซาวน์ออกคิดหนัก

Comment

ผมใช้ 4850 มาพักหนึ่ง เดิมๆ ห้องไม่ติดแอร์ ไม่ไหวครับ ตอนนี้ปรับรอบพัดลม พอช่วยได้ แต่ว่าจะเปลี่ยนซิงค์ เพราะเปิดคอมทั้งวัน (ถ้างบเหลือเปลี่ยนเลยไม่ต้องคิดมาก)
              ว่าแต่ Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO ราคา 1550 บาท
              หรือ THERMALRIGHT HR-03 PLUS ราคา 1650 บาท อย่างไหนดีกว่า

Comment

ถ้าไม่ได้เปลี่ยน vga บ่อยๆ ก็เปลี่ยนเถอะคับ เดิมๆมันร้อนมาก แต่ถ้าห้องแอร์พอไหวครับ ปรับ Driver หน่อย เริ่งพัดลมก็พอช่วยได้ครับ

ถ้าเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่าไม่ต้องเปลืองเงินครับ แป๊ปๆ เปลี่ยนอีกแระ แถมถ้าตัวใหม่ใช้ด้วยกันกะ sink ใหม่ไมได้ เสียเงินฟรีเลย พวกนี้ขายขาดทุนเยอะ

Comment

Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO

ใช่ครับ เท่าที่เก็บข้อมูลมาได้ มันเย็นพอๆ กับ HR-03 GT ครับผม ผมปิดเคสมิดชิด เปิดแอร์ 25 c. ครับ ทา Silicone MX-2

พัดลมขนาด 80 มม. 2 ตัว แบบ Built-in ... ซิงค์ที่กินพื้นที่ อีกราว 2 Slots

Twin Turbo - Idle = 35 c. .... Full Load = 40 c. ต้นๆ
                  Sink เดิม - Idle = 78 c. .... Full Load = 80++ c.

สุดยอดครับ ลดอุณหภูมิฮวบฮาบไป 40 c. ... ส่วนความสวยงาม Zalman GV1000 ว่าสวยแล้ว ... Twin Turbo ระดับนางงามครับ ... Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO แจ้งเกิดแล้วครับ
                  Last edited by mercadix; 17 Aug 2008, 00:41:39.

sigpic

Comment

ตอนแรกติดบล้อกน้ำ แล้วรู้สึกว่าการ์ดมันงอ เลยถอนออก ใส่แบบเดิมปรับ 50% อยู่ 48-49 องศา

Comment

ถามแบบไม่รู้ ถ้าเราเปลี่ยนซิงค์
                      การ์ดจอ จะหมดประกันมั้ยครับ (หรือแล้วแต่ค่าย ว่ามีสติ๊กเกอร์กันถอดอะไรยังงี้ปะ?)

Comment

fyoq

Comment

Working...
                        X