Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องทำงานปกติ แต่ไฟ HD LED ไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องทำงานปกติ แต่ไฟ HD LED ไม่ติด

เปิดเครื่องตอนแรกไฟ HD LED ติดตลอด แต่พอเครื่องเริ่มบูตเข้าวินโดว์ ไฟ HD LED ไม่ติดเลย ปกติมันจะต้องกระพริบเวลาทำงานไม่ใช่หรือครับ มันเป็นอะไรอ่ะ

ลองเซ็ต Jumper เป็น master ครับ
    ถ้าีมีสองตัวเซ็ตเป็น master เเละ slave ครับ

Comment

ไม่รู้ท่านเสียบลงบอร์ดสลับข้างหรือเปล่าครับ แต่แปลกครับปกติถ้าเสียบผิดตั้งแต่แรกแล้ว มันจะไม่ติดตั้งแต่แรกเลย

Comment

ไฟเสียป่าวครับ ประมาณว่าเพิ่งขาด

Comment

เป็นได้หลายอย่างครับไม่ว่าจะเป็นดังข้างบน หรือการต่อ 2 ตัวแล้วไม่matchกันก็ได้ ลองปลดออกที่ละอย่างครับ confirm IDE ดู หาตัวที่โหลดทำให้เกิดปัญหาดูครับ.

Comment

สายหลุด ชัวร์ ปกติเคยติด ผมเตะเคสเพราะมันแฮงค์บ่อย ถ้าไม่รีบร้อนก็ไม่ต้องทำไรกะได้ 555

Comment

Working...
            X