Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู spec นี้หน่อยครับ ต้องเปลี่ยนไรมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู spec นี้หน่อยครับ ต้องเปลี่ยนไรมั้ยคับ

CPU: E6300

MB: Gigabyte DX-4

Ram: 2gb

(สมมุตว่ามี ram 3gb มันจา dual channel แนป่าวอ่ะคับ ที่ผมเข้าใจคือมัน dual กันคู้เดียว อีกอันนึง แยกออกไปอันนึงไป ป่าวคับ )

VGA: คิดว่าคง XFX7900GS (เห็นreview ว่า 7950GTแรงกว่า 7900GTนิดเดียว เลยไม่น่าเล่นเท่าไหร่) หรือ รุ้นไหนน่าสนใจบ้างครับ

HDD: Barracuda 7200.10 250GB

Case: Aluminuin ซักนี่ห้อ น่าจะ CoolerMaster ไม่ก็ Thermaltake

PSU: Enermax EG465P-VE (FMA) 460W

CPU Cooler: Arctic Cooling Freezer 7 Pro

CPU: E6300
    ใช่ได้

MB: Gigabyte DX-4
    เยี่ยม

Ram: 2gb

(สมมุตว่ามี ram 3gb มันจา dual channel แนป่าวอ่ะคับ ที่ผมเข้าใจคือมัน dual กันคู้เดียว อีกอันนึง แยกออกไปอันนึงไป ป่าวคับ )
    ต้องดูคู่มือเมนบอร์ดอะคับ

VGA: คิดว่าคง XFX7900GS (เห็นreview ว่า 7950GTแรงกว่า 7900GTนิดเดียว เลยไม่น่าเล่นเท่าไหร่) หรือ รุ้นไหนน่าสนใจบ้างครับ
    งดงาม

HDD: Barracuda 7200.10 250GB
    เฉียบ

Case: Aluminuin ซักนี่ห้อ น่าจะ CoolerMaster ไม่ก็ Thermaltake
    แล้วแต่ชอบ

PSU: Enermax EG465P-VE (FMA) 460W
    เจ๋ง

CPU Cooler: Arctic Cooling Freezer 7 Pro
    เย็น

Comment

rep บนตอบได้ตรงประเด็นมากครับ

E6300 นี่ Conroe ป่าวครับ เห็นบางคนบอกไม่ใช่
      ต้อง E6600 ขึ้นไป งงๆนิดหน่อยครับ
      ว่าแต่ถ้าเพิ่มงบอีกนิดเป็น E6400 จะดีมั้ยครับ หรือ ไม่ต่างกันมาก ไม่จำเป็น

Comment

6300 มันก็ core 2 Duo เหมือนกับพวก 6400 6600 6700 นั่นแหละครับ

เพียงแต่ Codename มันไม่ใช่ conroe เท่านั้นเอง เวลาดูด้วย CPU-Z กับ เพราะแคชมัน 2MB ( 6600 6700 แคช 4MB ) ที่เหลือก็เหมือน ๆ กันครับ

เพิ่มเป็น 6400 ก็ได้นะ เห็นหลาย ๆ เจ้าบอกว่าคุ้มค่า

ความจำเป็นมันบอกกันไม่ได้ ขึ้นอยู่กับตัวท่านมากกว่า ว่า " จำเป็น " หรือเปล่า

- บางคนอาจจะซื้อมาเพราะบ้าเห่อ + เป็นคุณค่าทางจิตใจ ( แบบผมเนี่ยตัวอย่าง )
        - บางคนอาจจะซื้อเพราะเอามาใช้งาน
        - บางคนอาจจะซื้อเพราะคุณสมบัติหลาย ๆ อย่างของมันที่แตกต่างกับรุ่นก่อน ๆ
        - เงินเหลือไม่รู้เอาไปทำอะไร ฯลฯ

Comment

แรงแล้วล่ะครับ

Comment

งั้นผมคงบ้าเห่อด้วยละคับ เหอะๆ
            ว่าแต่ 7900 เล่นเปน GS หรือ GT ดีครับ เห็น speed GS ดีกว่าแต่ Pipe น้อยกว่า

Comment

ผมเชียร์ 7900GS นะ ( จะไปซื้อวันที่ 30 แล้วเนี่ย )

ที่เอา 7900GS เพราะมัน " ถูกกว่าหลายพัน " และความแรงคงไม่ทิ้งกับ 7900GT มากนัก

Comment

GS ครับ

Comment

มีอาไรน่าใส่อีกมีคับ ?

Comment

Comment

ไม่มี มอนิเตอร์+เม้าท์+คียร์บอร์ด+ลำโพง+ตัวสำรองไฟ+ปลั๊กไฟ+ที่รองเม้าท์+จอยสติ๊ก+ปริ้นท์เตอร์
                      +สแกนเนอร์+โมเด็ม+เราท์เตอร์+dvd rw drive +Floppy disk +โต๊ะคอม

Comment

-_-"

DVD COMBO: LG
                        DVD RW: LG

ที่เหลือมีละคับ :P
                        UPS คงไม่จำเปนมั้งคับ ?

Comment

พี่นัท ละเอียดจริงๆๆ แค่นี้ก็แรงแล้วครับ

Comment

มีเครื่องแรงๆก็น่าจะมีโตะที่เข้ากันซักตัวนะเอาเก้าอี้แบบนอนได้เลยด้วยยิ่งดีครับ
                            อย่าเอาวางบนตะแกรงละ(เครื่องผม)

Comment

มีทุกอย่าง แต่ไม่มีไฟ เหรอครับ แล้วจะเล่นยังไงอ่ะ

Comment

Working...
                              X