Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยนะครับ มีภาพ จากเครื่องผมเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยนะครับ มีภาพ จากเครื่องผมเองครับ

พี่ครับ ตามภาพเลยครับ

ผมงงเรื่อง bus ram อ่ะครับ

และ แรมที่ผมใช้อยู่มัน bus 333 อ่ะครับ

ผมอยากทราบว่า ถ้าผมเอา bus 400 ไปเสียบ จะใช้ได้ไม้ครับ??

( บอร์ด ที่รับ 333 ddr1 จะรับ 400ddr1 ได้ เสมอ ผมเข้าใจถูกไม้ครับ?)

หรือ ว่า บอร์ดผมมีสิทธิ ที่จะ max แค่ bus 333 ไม้ครับ

และอีกข้อคือ บอร์ดผม น่าจะทำ dual channal แรมได้ไม้ครับ? หรือต้อง ddr2 เท่านั้น

ขอบคุณมากครับ

Originally posted by sorotbug View Post
    ผมอยากทราบว่า ถ้าผมเอา bus 400 ไปเสียบ จะใช้ได้ไม้ครับ??

( บอร์ด ที่รับ 333 ddr1 จะรับ 400ddr1 ได้ เสมอ ผมเข้าใจถูกไม้ครับ?)
    ได้ครับ แต่หิ้วไปลองที่ร้านเช็คความเข้ากันได้ของบอร์ด/ramตัวเดิมอีกทีก็ดี

Originally posted by sorotbug View Post
    และอีกข้อคือ บอร์ดผม น่าจะทำ dual channal แรมได้ไม้ครับ? หรือต้อง ddr2 เท่านั้น

ขอบคุณมากครับ
    ขอข้อมูลmainboardเพิ่มเติมครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะทำdual chได้ครับ บอร์ดนี้น่าจะมีslot ramแค่slotเดียว

busตัวบนนั่นสัญญาณนาฬิกาของสัญญาณจริงของbus CPUครับ
    busตัวล่างนั่นจำนวนรอบสูงสุดของการทำงานของbus CPUครับ เท่ากับตัวบนx4 เพราะCPUตัวนี้เป็นQDRครับ 1รอบสัญญาณทำงานได้4เท่าของsd ram

Comment

ถ้าCPUมันรับได้แค่333แต่เอา400ไปใส่ก็วิ่งแค่333นะ
      เครื่องผมก็เป็น โง่ไปซื้อ400มาใส่ 3D mark03เพิ่มขึ้นตั้ง7คะแนน

Comment

Working...
      X