Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอ่านภาษาจีนออกบ้าง ช่วยแปลเมนูในโปรแกรมของจีนให้หน่อยจิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอ่านภาษาจีนออกบ้าง ช่วยแปลเมนูในโปรแกรมของจีนให้หน่อยจิ

เอามาจากเว็บ www.namipan.com เป็นเว็บฝากไฟล์ของจีน แล้วทีนี้จะโหลดไฟล์ใหญ่ ๆ เหมือนมันบังคับให้โหลดผ่านโปรแกรมของมัน

http://www.namipan.com/download.html

โปรแกรมตัวเล็กนิดเดียว แต่เมนูจีนทั้งนั้นเลย งงมาก ไม่รู้อันไหน download หรือ upload แล้วก็พวก setting มีให้ปรับอะไรบ้าง มีใครพอว่างมั่งไหมคับ แบบให้ลองโหลดมา เดี๋ยวจะโทรถามว่าแปลว่าไรบ้าง ทำไมเค้าไม่ยอมทำเมนูอังกฤษมาก็ไม่รู้ ใครเป็น programmer แล้วอ่านภาษาจีนได้ ลองทำใส่เมนู english ก็ไม่ว่ากันนะ อิอิ

เด๋ว แปลให้ครับ
    เครื่องอ่าน ภาษาจีนไม่ได้ ลง ภาษาแปป

Comment

ไม่ทราบว่า ท่านจะทำไรในเวป บนหรือครับ มันเป็นเวป upload

Comment

ฝากไฟล์ได้ ไม่เกิน 4gb

Comment

"纳米盘" - 免费网络硬盘(测试版)
          1. 选择想要上传的文件
          2. 上传并获得文件链接
          3. 分享给好友;发表在论坛或博客

เน่ยมี่พ้าน - เวป อัพโหลดฟรี ( ทดลอง )

1. เลือกไฟล์ที่ต้องการอัพโหลด
          2. นำไฟล์ต้องการใส่ลงในช่อง
          3. ส่งต่อไฟล์ให้เพื่อน

注:匿名用户亦可上传(二周后删除,会员登录可自动导入

แปลว่ว
          ไฟล์มีอายุ 2 อาทิตย์

Comment

http://www.google.com/translate?u=ht...sl=zh-CN&tl=en

Comment

แรกๆผมก็มั่วๆเอาเหมืนกันดูลิ๊งค์จะเห็นภาษาeng.อยู่แล้ว
              พักหลังใช้ google tranlate นี่สะดวกเลยแปลทีละคำ แปลทั้งเว็บก็ได้
              เคยใช้yahoo แต่ช้าเลยไม่ได้ลองอีก

ของเว็บสอนภาษาจีน MDBG ครับถ้าอยากได้ละเอียดแยกแปลทีคำมาเลยแต่ก็แปลรวมมาให้ ผมใช้คู่กับ กูเิกิล คือถ้าแปลแบบแปลกๆมาเรามาดูทีละคำได้
              ละเอียดแบบใช้เรียนภาษาจีนสบายๆเลยครับ

Comment

What is the nano-robot »
                Bulk upload downloaded
                Single Open-the total number of documents and size;
                4 G's support to upload very large files (not to openly support during the test)
                Xu Chuan breakpoint support;

Http download and support in the nano-disk storage;
                Download \ upload faster saving time;
                Support drag-and-drop upload, operation more convenient;
                Support the historical tasks of management;

Break nano-robot
                Download nano-robot
                Nano-robot-related settings
                Upload files to the nano -
                The use of nano-robot download files
                When downloading simultaneously uploaded to the nano -
                Download limit upload
                Laws download directory
                Unloaded nano-robot

Comment

ตัวเว็บเราพอจะ translation ได้ตามคำแนะนำท่านด้านบน แต่ตัวโปรแกรมนี่สิคับ มันเป็นเมนูจีน คือ เว็บนี้มีของให้โหลดเยอะมากคับ โดยเฉพาะพวกโปรแกรมต่าง ๆ เช่น windows xp , vista , office ฯลฯ มีหมดทุกเวอร์ชั่นเลยคับ แถมเป็นตัวแท้ด้วย มีให้เลือกทั้งแบบ retail , coperate , oem ทุกภาษาโซน ๆ จีน เกาหลี ญี่ปุ่น ฮ่องกง ด้วยคับ

ปล. ท่าน sexmancom และท่านอื่นพอจะแปลภาษาจีนได้ไหมคับ คือ ถ้าไม่ลงโปรแกรม เดี๋ยวผม capture เมนูจากโปรแกรมจีนไปให้ดู ดีไหมคับ คือ ตอนแรกผมก็คิดจะใช้เว็บแปลงภาษาช่วย แต่ไม่รู้จะ copy คำจีนออกจากตัวโปรแกรมยังไงนี่สิ ขอบคุณทุกท่านนะคับ

Comment

ขอบคุณท่านคับ
                    Last edited by 56K; 27 Jul 2008, 18:22:48.

Comment

Working...
                    X