Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะสอบถามความคิดเห็นเรื่อง CPU นำเข้า ไร้ประกันครับ(ของหิ้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะสอบถามความคิดเห็นเรื่อง CPU นำเข้า ไร้ประกันครับ(ของหิ้ว)

อยากจะสอบถามความคิดเห็นเรื่อง CPU นำเข้าไร้ประกัน หรือไม่ก็ของหิ้วประเภทออื่นๆ

อาจะเป็นผู้ที่กำลังตัดสิ้นใจในการซื้อ cpu หิ้ว และอื่นๆหิ้ว

ว่า ท่านที่กำลังใช้อยู่ เป็นยังไงกันบ้าง มี แต็ปบ้างไหม ใช้ มานานเท่าไรแล้ว

ทั้งท่านที่ใช้งานธรรมดา+ระบบประหยัดไฟ และ OC

การใช้งานทนทานหรือไม่ ถ้าเกิดไฟตก ไฟ เกิน มีโอกาสที่ cpu อันราคาหลายตัง

ของเราจะเสียหายได้มากแค่ไหน

หรือว่าแล้วแต่ดวงว่าได้ cpu ดีไม่ดีในการผลิต

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงข้อคิดเห็นครับ
    Last edited by biologypanda; 19 Jul 2008, 16:10:43.

ดีครับไม่มีปัญหา ทนดีเหมือนกัน

Comment

เคยใช้มาอยู่เกือบปี
      E6600 ทั้งลาก ทั้งถู หิหิหิ
      ในที่สุดก็ปล่อยไป (ท่านที่ได้ไปเอาไปลากต่อ คงทะลุ 4.0GHz แล้วละมั้ง)
      บอกตรงๆ ว่า CPU เดี้ยงยากพอสมควร ถ้าไม่ oc หนักมากๆ หรือ ดวงซวย จริงๆ

Comment

Originally posted by online1 View Post
        ดีครับไม่มีปัญหา ทนดีเหมือนกัน

Originally posted by TWK. View Post
        เคยใช้มาอยู่เกือบปี
        E6600 ทั้งลาก ทั้งถู หิหิหิ
        ในที่สุดก็ปล่อยไป (ท่านที่ได้ไปเอาไปลากต่อ คงทะลุ 4.0GHz แล้วละมั้ง)
        บอกตรงๆ ว่า CPU เดี้ยงยากพอสมควร ถ้าไม่ oc หนักมากๆ หรือ ดวงซวย จริงๆ
        เรื่องดวงปัญหาเลยครับ ผมดวงไม่ค่อยดีสะด้วย

Comment

ซื้อ Q6600 มาจากที่นี่หลายเดือนแล้ว แต่ไม่เคย oc หรือ mod อะไร ใช้เดิมๆ มาตลอด ก็ปกติสุขดีอยู่ครับ
          (อยาก oc แต่ P5B Plus ที่ใช้อยู่มันไม่ไหวจิงๆ - -")

Comment

เชิญท่านต่อไปครับ

Comment

ซื้อจากเกาหลีมา E1200 สงสัยถ้าคล๊อกมากคงต้องซื้อตั๋ว

Comment

ทำบุญก่อนบินไปซื้อสิครับ

Comment

อยากลองเหมือนกันคิดว่าใกล้ๆล่ะ

Comment

นอกเรื่องนิส

เพิ่งจะเหลือบไปเห็น

OvErClocKzONe & MUT

อยู่ มหานคร ด้วยหรอครับ ^^

Comment

Originally posted by ntsystem View Post
                      นอกเรื่องนิส

เพิ่งจะเหลือบไปเห็น

OvErClocKzONe & MUT

อยู่ มหานคร ด้วยหรอครับ ^^

ใช่ครับ อยู่ มหานคร ครับ

Comment

ท่านอืนว่าไง ครับ

Comment

ก็ไม่ยากครับ

เหมือนประกันชีวิตอ่ะครับ

เลือกเอาว่าจะซื้อประกันชีวิตให้ CPU ท่านหรือไม่

ถ้าจะเอาประกัน ก็ต้องซื้อแพงหน่อยนึง แล้วมีประกันให้
                          แต่ถ้าไม่ต้องการที่จะประกันชีวิต ก็สามารถเลือกซื้อได้ถูกเงินหน่อย (คนเราคงไม่ซวยทั้งปีทั้งชาติหรอก อิอิอิ)

คนเรายังทำประกันชีวิต CPU ก็สามารถมีมั่งได้เหมือนกัน

ถ้าคิดว่า CPU ท่านไม่ป่วยไม่ไข้ ก็ไม่ต้องทำประกันชีวิตหรอก แต่ถ้าป่วยขึ้นมาก็จ่ายเงินค่ารักษาเองแล้วกัน เอิ๊กๆๆๆ
                          กรณีไม่มีประกันชีวิต เบิกไม่ได้ซะด้วยสิ อิอิอิ

แต่ที่ผมใช้อยู่นี้เป็น CPU หิ้วครับ ไม่ได้ทำประกันชีวิตไว้ให้ซะด้วยซี

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                            ก็ไม่ยากครับ

เหมือนประกันชีวิตอ่ะครับ

เลือกเอาว่าจะซื้อประกันชีวิตให้ CPU ท่านหรือไม่

ถ้าจะเอาประกัน ก็ต้องซื้อแพงหน่อยนึง แล้วมีประกันให้
                            แต่ถ้าไม่ต้องการที่จะประกันชีวิต ก็สามารถเลือกซื้อได้ถูกเงินหน่อย (คนเราคงไม่ซวยทั้งปีทั้งชาติหรอก อิอิอิ)

คนเรายังทำประกันชีวิต CPU ก็สามารถมีมั่งได้เหมือนกัน

ถ้าคิดว่า CPU ท่านไม่ป่วยไม่ไข้ ก็ไม่ต้องทำประกันชีวิตหรอก แต่ถ้าป่วยขึ้นมาก็จ่ายเงินค่ารักษาเองแล้วกัน เอิ๊กๆๆๆ
                            กรณีไม่มีประกันชีวิต เบิกไม่ได้ซะด้วยสิ อิอิอิ

แต่ที่ผมใช้อยู่นี้เป็น CPU หิ้วครับ ไม่ได้ทำประกันชีวิตไว้ให้ซะด้วยซี

ผมก็ใช้ Q9450 นะหิ้วเหมือนกัน มันแพงกลัว มันดื้อมาละงานเข้าเลย

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                              ใช่ครับ อยู่ มหานคร ครับ
                              เรียนอยู่หรือว่า.....

หุหุ เล่นกันเยอะเหมือนกันน่ะเนี่ย มหานคร

Comment

Working...
                              X