Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpu AMD Black Edition มันมีดีอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu AMD Black Edition มันมีดีอย่างไร

รุ่นธรรมดามันOCได้ต่างจากBEมากไหมแล้วต่างยังไงอะครับ

เขาไม่ lock ตัวคูณนะ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

เท่าที่ลองนะ ผมว่างั้นๆอ่ะ อีกอย่างคือ 6000+ ราคามันลงจนแพงกว่าตัวนี่แค่ 1000นิดๆ ถ้าไม่มีของเทพๆใช้กับ BE ผมว่าเล่น 6000+ ดีกว่าเยอะครับ

ผมลองใช้ดู 5000+BE@3.2GHz กับ 6000+ เดิมๆ 3GHz ตัวหลังลื่นกว่าครับ แต่ถ้าลาก BE ไปเกิน 3.2GHz นี่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะเครื่องที่บ้านทำได้แค่นี้

ความเห็นส่วนตัวหลังจากที่ได้ 5000+BE มาลองนะครับ ยังนึกเสียดายวันที่ไปซื้อน่าจะให้น้องชายผมมันเอา 6000+มา (จริงๆก็บอกแล้วล่ะแต่มันไม่เชื่อ อิอิ)

Comment

ถ้าความเร็วที่เท่ากัน ประสิทธิภาพก็ไม่ต่างกันครับ ระหว่าง 5000+BE กะ 6000+ แต่ถ้าเป็น6000+ที่ L2 2M จะแตกต่างกันครับ

Comment

ปรับตัวคุณได้ไกลครับตั่งเเต่ 12 ขึ้นไปบางคนเอาเเค่ 15 ก็เเรงเเล้ว

Comment

Originally posted by boyro View Post
            ถ้าความเร็วที่เท่ากัน ประสิทธิภาพก็ไม่ต่างกันครับ ระหว่าง 5000+BE กะ 6000+ แต่ถ้าเป็น6000+ที่ L2 2M จะแตกต่างกันครับ
            ใช่ครับ ถ้าจะซื้อ 6000+ มองหา L2 1024*2 ด้วยนะครับ ไปจับตัว 512*2 มานี่เศร้าแน่

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

มีดีที่เท่คับ

เพราะมันเป็น Edition พิเศษ

และเปลืองเงินเพิ่มขึ้นด้วย เพราะต้องซื้อซิ้งค์เพิ่ม swt

Comment

มีพิเศษกว่าชาวบ้าน อย่างเดียวครับ คือไม่ล๊อคตัวคูณ นอกนั้นก้เหมือนชาวบ้านทั่วไป

Comment

อาจแย่กว่าชาวบ้าน อิอิ

Comment

เห็นด้วยกับท่านสับสนเพราะ 5000BE ไม่ได้ต่างจาก 5000+ เพราะจะลากก็เท่ากันได้

สู้เอา 6000+ มาเล่นเลยดีกว่า

อีกหน่อยราคาลด มันก็แรงกว่าเห็น ๆ เอามาลากให้แรงกว่า ยังดีกว่าซะอีก

ถ้าท่านเอา 3600+ มาลาก ที่ 3.0 บัส 300 5000+BE ก็ไร้ความหมายทันที เชื่อผมดิ เปลืองเงินป่าว

Comment

ถ้ามี sink ดีๆไว้อยู่แล้ว 5000be เป็นทางเลือกที่ดีครับ ไม่แพง แรงได้ใจ

Comment

ดันไปครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                            เห็นด้วยกับท่านสับสนเพราะ 5000BE ไม่ได้ต่างจาก 5000+ เพราะจะลากก็เท่ากันได้

สู้เอา 6000+ มาเล่นเลยดีกว่า

อีกหน่อยราคาลด มันก็แรงกว่าเห็น ๆ เอามาลากให้แรงกว่า ยังดีกว่าซะอีก

ถ้าท่านเอา 3600+ มาลาก ที่ 3.0 บัส 300 5000+BE ก็ไร้ความหมายทันที เชื่อผมดิ เปลืองเงินป่าว

อิอิ ตามนี้เลย แต่บอร์ด กะ แรมต้องดีด้วยนะครับ

Comment

6000+ คุ้มกว่าครับ

Comment

Working...
                              X