Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเปนไหม ที่ต้องใช้ PSU วัตต์สูงๆ ในการ overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเปนไหม ที่ต้องใช้ PSU วัตต์สูงๆ ในการ overclock

ผมใช้ msi P45 อยู่เกิดสงสัย เพราะ บอรืดตัวนี้ มันวัด ICore ได้ด้วย ของผม E6420 กินไป32 A ที่ 430*8 อย่างนี้ผมควรจะใช้ PSU ตัวไหนดี ถ้าจะอัดให้ได้ 500*8 ใช้ enermax 460W ได้เปล่า

เผื่อไว้ก็ดีครับ ท่านใช้ VGA ไรละน่ะ

Comment

Hdd 1 ตัว
      VGA 7900Gs 1 ตัว
      DVD-rom 2 ตัว

Comment

msi p45 หัวอกเดียวกับผมเลย
        เอาวัตต์สูงๆไว้ก่อนครับ เหลือดีกว่าไม่พอ เผื่อเปลี่ยนการ์ดจอ แนะนำ 500w+

Comment

600W ไปเลย

Comment

น่าจะไหวนะ แต่เผื่อไว้ก็ได้

Comment

จะ oc ไฟต้องนิ่งๆ เรียบๆ ครับ ถึงจะเสถียร

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                จะ oc ไฟต้องนิ่งๆ เรียบๆ ครับ ถึงจะเสถียร
                ของผมมัน บ้าๆบอๆ ค้างในหน้า windows บ่อยจัง คงต้องหา psu ใหม่ๆ

Comment

ใรมี ความเห็นบ้าง ในรีวิว ต่างๆของ overclock ใช้ 750 w ,1000w บ้าง เยอะๆนทั้งนั้น

Comment

เอาเยอะไว้ก่อนก็ดีครับ เผื่อไฟมันแกว่งด้วยครับ

Comment

Working...
                    X