Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++Creative รหัส SB0100 ใช้ Drivers ตัวไหนดีครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++Creative รหัส SB0100 ใช้ Drivers ตัวไหนดีครับ+++

รบกวนแนะนำด้วยครับ พอดีเพิ่งได้มา ใช้ไดรเวอร์จากแผ่นแท้ เสีัยงกระสุนเสียงอะไรโอเคมากครับ แต่เพลงยังไม่ค่อยเห็นความต่าง และอินเตอร์เฟสผมก็ค่อนข้างงง เลยรบกวนท่านผู้รู้แนะนำไดรเวอร์หน่อยนะครับ

ปล.search แล้วเจอแต่ Mod เป็น Audigy4 ซึ่งบอกกันว่าไม่เห็นความต่าง + ลิ้งค์ล่ม เลยไม่ได้ลองดูอะครับ

http://support.creative.com/download...ownloadId=1926

Comment

kx ก็แจ่มนะ

Comment

ไม่ทราบว่าตัวที่ท่านเรือรบให้มา ใช้ กับ vista ได้เป่าครับ

Comment

Originally posted by PKBlizzard View Post
          ไม่ทราบว่าตัวที่ท่านเรือรบให้มา ใช้ กับ vista ได้เป่าครับ

ต้องใช้ driver mod ของ Danial_K ผมหา link ไม่เจอแล้ว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ต้องใช้ driver mod ของ Danial_K ผมหา link ไม่เจอแล้ว
            อ๋อ อันนั้นผมมีแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

มีอีกปัญหาหนึ่งครับ คือผมไม่สามารถ Test 60 Sounds จาก 3DMark03 ได้ เห็นคนใช้ SB Live! ก็เป็นกันถ้วนหน้า ไม่ทราบว่าท่านไหนเป็นมั่งหรอครับ?

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับท่าน นี่ใหม่สุดแล้วใช่มั้ยครับ? แล้วมีตัว Mod ที่มันทำให้ผมเล่นเกมได้มันส์ขึ้นมั่งหรือเปล่าครับเนี่ย? ขอบคุณอีกครั้งครับท่าน
                Originally posted by vacation View Post
                kx ก็แจ่มนะ
                รบกวนขอลิ้งค์ด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับท่าน

EDIT:::

ขอถามอีกคำถามเลยครับ ผมจะลบไดรเวอร์ยังไงให้เกลี้ยงครับเนี่ย Uninstall จนไม่เหลืออะไรแล้ว มันยังใช้เสียงได้อยู่เลยอะครับ *-* (จะลงตัวใหม่แบบเนียนๆ หน่อย)

Comment

ขอถามอีกคำถามเถอะครับ (คำถามเยอะแต่ยังไม่มีใครตอบ )

kxdrivers มัน Detect เป็น SB0102 ผิดปกติไหมครับ? แล้วลงไดรเวอร์ 2 อัน (คือตัว offical+kx) หรือ kx เพียวๆ ดีครับ?

ขอบคุณมากครับ

Comment

ปกติ

KX driver ทำงานอิศระ แยกจาก driver creative

ลง kx อย่างเดียวพอ ลงทับเลย อันเก่าปล่อยไว้เฉยๆก็ได้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ปกติ

KX driver ทำงานอิศระ แยกจาก driver creative

ลง kx อย่างเดียวพอ ลงทับเลย อันเก่าปล่อยไว้เฉยๆก็ได้
                      ขอบคุณมากๆ เลยครับท่าน

แต่ผมใช้ KX ต่อ 5.1ch รู้สึกยุ่งยากในการเซ็ตจังครับ เหนื่อยจริง

ฟังเพลงตอนนี้ก็ออกแค่ลำโพงหน้า T_T

ท่านครับ ไดรเวอร์ Offical ของ Creative ทำไม SB0100 มันไม่รองรับ 60 Sounds ล่ะครับ สรุป Spec ตัวนี้ มันรองรับ 60 Sounds มั้ยครับ?

ขอบคุณอีกครั้งมากๆ นะครับท่านเรือรบ
                      Last edited by KuLiKo; 19 Jul 2008, 22:12:00.

Comment

ดันๆ

Comment

รบกวนท่านเรือรบช่วยกด Ctrl+F5 ทีครับ ข้อความผมที่ Edit มันไม่ยอมขึ้น

Comment

รบกวนท่านเรือรบช่วยกด Ctrl+F5 ทีครับ ข้อความผมที่ Edit มันไม่ยอมขึ้น

Comment

-อยากฟังเพลงให้ออก 5.1 ก็ปรับ ใน surrounder เป็น 5.1 surround หรือ copy

-หากดูหนัง 5.1 ก็ปรับ 6 channel จาก powerdvd ใน surrounder ก็ปรับ surround เป็น off

แต่ละ channel จะได้ไม่กวนกัน

- อย่าลง KX เล่นเกมส์ เพราะ ไม่ support Directsound3D และ EAX

- จริงๆ EMU10K1 มี hardware sound แค่ 32 แต่ก็จำลองได้อีก 32 เลยเห็นเป็น 64

- ลอง หา SB0090 มาใช้ดู เล่นเกมส์แจ่มกว่ากันเยอะ

Comment

Working...
                              X