Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จักหรือเคยใช้ Onkyo SE-U55SX USB บ้างมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Wizardmans View Post
    ผมแก้ไขให้แล้วกันนะครับ
    PCM1796
    24/192khz ครับ

SE-U55SX USB spec สูงกว่าครับ
    อีกอย่าง เสียงคนละแนวด้วย
    งั้นรบกวนถามเลยละครับ ว่าแต่ละตัวเสียงมันแนวไหนครับ ช่วยเทียบกับที่มีในบ้านเราได้ก็ดีครับ เช่น แนว x-fi music หรือ 2zs ประมาณนี้น่ะครับ (จะเข้าใจคำถามผมมั๊ยเนี่ย) T_T ขอบคุณมากครับ

Comment

ONKYO SE-U33GXV เสียงออกแนว หวานนุ่ม ไม่จัดจ้าน หรือเด่นด้านใดเป็นพิเศษ
      รายละเอียดเสียงพรั่ังพรู เวลาใช้งานต้องต่อกับคอมพิวเตอร์เพราะรับไฟจากทาง usb ได้ทางเดียว
      จึงควรใช้สาย usb ที่เกรดดีสักหน่อยเพื่อให้ได้เสียงที่มีคุณภาพ และจะให้ดีควรต่อ ground
      สามารถรับสัญาณ analog 2 channel จากภายนอกเพื่อทำงานเป็น external dac ได้
      จุดด้อยหลักคือไม่มีช่องรับสัญญาณ input เป็น coaxial และ optical ส่วนข้อดีที่สุดที่ทำให้ซื้อมาคือ
      .....มันสีดำ ....สวย
      ส่วน SE-U55SX ยังไม่เคยลองครับ แต่ดูจากภายนอก จุดเด่นคือสามารถรับสัญญาณ input
      ได้หลากหลาย และสามารถใช้ไฟ dc ได้โดยไม่ต้องต่อสาย usb จึงสามารถนำไปใช้งาน
      กับอุปกรณ์อื่นๆ ได้สะดวกกว่า ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ SE-U55SX เพราะดูจากความแตกต่างด้าน
      ราคาและการนำไปใช้งานแล้วคุ้มค่ากว่า แต่ต้องเปลี่ยนใจเป็น SE-U33GXV เพราะ
      จุดด้อยที่สำคัญที่สุดของ SE-U55SX คือ .......หาสีดำไม่ได้
      Last edited by leolandss; 7 May 2010, 18:09:51.

Comment

Originally posted by leolandss View Post

ONKYO SE-U33GXV เสียงออกแนว หวานนุ่ม ไม่จัดจ้าน หรือเด่นด้านใดเป็นพิเศษ
        รายละเอียดเสียงพรั่ังพรู เวลาใช้งานต้องต่อกับอคมพิวเตอร์เพราะรับไฟจากทาง usb ได้ทางเดียว
        จึงควรใช้สายusb ที่เกรดดีสักหน่อยเพื่อให้ได้เสียงที่มีคุณภาพ และจะให้ดีควรต่อ ground
        สามารถรับสัญาณ analog 2 channel จากภายนอกเพื่อทำงานเป็น external dac ได้
        จุดด้อยหลักคือไม่มีช่องรับสัญญาณ input เป็น coaxial และ optical ส่วนข้อดีที่สุดที่ทำให้ซื้อมาคือ
        .....มันสีดำ ....สวย
        ส่วน SE-U55SX ยังไม่เคยลองครับ แต่ดูจากภายนอก จุดเด่นคือสามารถรับสัญญาณ input
        ได้หลากหลาย และสามารถใช้ไฟ dc ได้โดยไม่ต้องต่อสาย usb จึงสามารถนำไปใช้งาน
        กับอุปกรณ์อื่นๆ ได้สะดวกกว่า ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ SE-U55SX เพราะดูจากความแตกต่างด้าน
        ราคาและการนำไปใช้งานแล้วคุ้มค่ากว่า แต่ต้องเปลี่ยนใจเป็น SE-U33GXV เพราะ
        จุดด้อยที่สำคัญที่สุดของ SE-U55SX คือ .......หาสีดำไม่ได้
        ปัญหาเดียวกันครับ เรื่องรูปลักษณ์นี่แหละที่ทำให้ตัดสินใจไม่ได้ ผมก็ชอบหน้าตา SE-U33GXV เหมือนกัน
        แล้วแนวเสียง SE-U55SX ท่านดูจากอุปกรณ์ภายในที่ใช้ พอจะเดาได้มั๊ยครับ
        Last edited by xodiax; 7 May 2010, 18:07:32.

Comment

ผมเดาไม่ออกหรอกครับ แต่ U55SX เป็นตัว top ของ onkyo
          ในกลุ่ม pc-dac ประกอบกับอุปกรณ์ภายในเท่าที่เห็นแล้ว
          ผมเชื่อว่า ไม่น่าจะมีด้านใดด้อยกว่า U33GXV ครับ ....... ยกเว้นเรื่องที่มันสีดำอะนะ ^^

Comment

Originally posted by leolandss View Post
            ผมเดาไม่ออกหรอกครับ แต่ U55SX เป็นตัว top ของ onkyo
            ในกลุ่ม pc-dac ประกอบกับอุปกรณ์ภายในเท่าที่เห็นแล้ว
            ผมเชื่อว่า ไม่น่าจะมีด้านใดด้อยกว่า U33GXV ครับ ....... ยกเว้นเรื่องที่มันสีดำอะนะ ^^
            ขอบคุณมากครับ กำลังเข้าสู่เส้นทางมาม่าไปอีกคนแล้ว วันนี้ก็เพิ่งได้ pro1 มา

Comment

ว่าจะไปซื้อสักลัง เอาเผื่อมัีย

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                ว่าจะไปซื้อสักลัง เอาเผื่อมัีย
                เงินผมคงเหลือพอซื้อได้แค่ครึ่งลังอะตอนนี้ - -"

Comment

เงินผมคงเหลือพอซื้อได้แค่ครึ่งลังอะตอนนี้ - -"
                  ครึ่งลัง นี่มาม่า หรือข้าวบาเลย์สกัดเป็นน้ำครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ครึ่งลัง นี่มาม่า หรือข้าวบาเลย์สกัดเป็นน้ำครับ
                    ยำยำช้างน้อยครับ

Comment

ยำยำช้างน้อยครับ

หุหุ

Comment

หาซื้อได้ที่ไหนครับ น่าสนใจ

Comment

Working...
                        X