overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: DMC4 Secret Mission 3เล่นมาหลายชั่วโมงแล้วไม่ผ่าน

OverclockZone Member Pragob's Avatar
    หลังวัง คนแก่ ทีชอบเล่นเกมส์

Default DMC4 Secret Mission 3เล่นมาหลายชั่วโมงแล้วไม่ผ่าน

Secret Mission 3.

Mission 5 หลบหลีกให้สไตล์ขึ้น ห้ามโจมตี ( อันนี้ติดกันไม่ผ่านหลายคนช่ายม้า...อิอิ) - เทคนิกเฉพาะที่ผมใช้เล่น ให้ใช้มือดึงกลางอากาศแล้วเหยียบหัวและก็ดึงต่อ พอ สไตล์ขึ้น ก็ลงมากด select กวนไปทีนึง แล้วสไตล์ก็จะขึ้น...แล้วก็ดึงต่อทําเหมือนเดิม..จนขึ้น 1 ขั้น ก็ผ่านแล้วคับ อิอิ ไม่ต้องหลบก็ได้.

ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจทำไม่ได้เลยช่วยทีครับ บอกวิธีกด หรือเทคนิกง่ายๆ
    เทคนิกเฉพาะที่ผมใช้เล่น ให้ใช้มือดึงกลางอากาศแล้วเหยียบหัวและก็ดึงต่อ พอ สไตล์ขึ้น ก็ลงมากด
    ตรงนี้ล่ะไม่เข้าใจ ช่วยๆหน่อยนะครับ เล่นไม่ค่อยเก่งอ่าครับ ใจจริงก็ไม่อยากตั้งกระทู้ถามหรอกเพราะกระทู้เกี่ยวกับเกมนี้ก็เยอะแล้ว มีบทสรุปก็แล้ว เด๋วๆพี่ๆน้อยๆ จะด่าผม แต่มันไม่ผ่านจริงๆ ก็เลยถาม เพราะในนี้ยังไม่มีใครถามตรงนี้เลย ก็เลยตั้งขึ้นมา ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับที่มีคนมาตอบให้

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

เข้าใจแค่ประโยคแรกครับ "ให้ใช้มือดึงกลางอากาศ"
    หมายถึง การกดเล็งเป้า (จอย : บล๊อกขวาบน) เล็งไปในสิ่งที่ต้องการดึง แล้วกด O จะเป็นการดึงสิ่งๆนั้นเข้ามาหาตัว

ในประโยคข้างต้น แปลได้ 2 อย่างคือ
    - การดึงในขณะที่สิ่งๆนั้นกำลังลอยอยู่กลางอากาศ
    - การดึงในขณะที่ตัวเองกำลังลอยอยู่กลางอากาศ

ประโยคที่เหลือรอผู้รู้มาแปลครับ
    (Secret Mission เป็นอะไรที่ยากมากสำหรับผม อิอิอิ)

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

คือ ง่ายๆ
    จะกระโดด จับหรือ เดินไปจับหรือ ให้มือดึงมาจับบนพื้นก้ได้

พอเราจับมอนเตอร์ค้างได้ตัวนึง ก้ให้มอนเตอร์ที่เราจับนั้น บล๊อคการโจมตีของมอนเตอร์ตัวอื่น จนกว่า มอนเตอร์ที่เราจับตายหรือ มันหลุดไปเอง แล้วเราก้ทำการจับมอนเตอร์ใหม่ จบข่าว

OverclockZone Member

อยากรู้ว่าควรอัพสกิลไรบ้างอ่ะครับ

OverclockZone Member

จะกระโดดบนตัว มอนได้ต้อง ซื้อท่า enemy step ครับ ตอนแรกผมลองทำไงก็ทำไม่ได้ ที่ไหนได้ต้องซื้อท่า คนเขียน บทสรุปนี่ก็ใจร้ายไม่ยอมบอก

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Quote Originally Posted by KssR View Post
    จะกระโดดบนตัว มอนได้ต้อง ซื้อท่า enemy step ครับ ตอนแรกผมลองทำไงก็ทำไม่ได้ ที่ไหนได้ต้องซื้อท่า คนเขียน บทสรุปนี่ก็ใจร้ายไม่ยอมบอก
    อิอิ ถูกเยย

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

ขี้เกียจเล่น จบ. . . งิงิ

ผมมาเล่นทีหลังตอนได้โล่ aegis แล้วอะ
    เอาไว้กันมอนตบ แล้วก็โดดหลบกะกลิ้งหลบ
    ลองยั่วมันดูดิ ช่วยเพิ่มขีดด้วย

OverclockZone Member ringo8998's Avatar

กดยกมอนเป็นโล่ กดยังไงช่วยบอกที ติดมานานละ

OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

แล้วด่านที่สู้กะรูปปั้นสู้ไงอ่ะ ด่านที่ 19 มั้งถ้าจำไม่ผิด ที่ให้ทำลายลูกแก้วที่ตัวมันทีละเม็ดอ่ะ เหลือตรงหน้าอกอ่ะครับ ทำลายไม่ได้ ใครรู้บอกทีน้าาาาาาาาา

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

รบกวนช่วยบอกวิธีผ่าน Secret Mission แต่ละอันหน่อยได้มั้ยครับผมเล่นผ่านได้แต่อันแรกเองอ่ะครับอันอื่นไม่ผ่านเลย

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Quote Originally Posted by JediPong View Post
    แล้วด่านที่สู้กะรูปปั้นสู้ไงอ่ะ ด่านที่ 19 มั้งถ้าจำไม่ผิด ที่ให้ทำลายลูกแก้วที่ตัวมันทีละเม็ดอ่ะ เหลือตรงหน้าอกอ่ะครับ ทำลายไม่ได้ ใครรู้บอกทีน้าาาาาาาาา
    รอจังหวะมันใช้มือทุบครับ แล้วฟันมือมัน มันจะล้มลง

แล้วใช้เด้งดึ๋ง โดดไปจิ้มหน้าอก

OverclockZone Member Zarcorn's Avatar

อยากให้เฉลย ทุก sercret เลยคับ อ่านเว็บนอก แล้วเทคนิค ฝรั่งกับคนไทยมันไม่ค่อยเข้ากันเลย

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

สนใจเทคนิคผมมั้ย

เพิ่งตรัสรู้วันนี้เอง ก็คือ กระโดดสองทีละก็ดึงตัวอาไรก็ได้ขึ้นมาตัวนึง แนะนำให้ดึงตัวขาวๆที่ปล่อยน้ำแข็งได้นะ ดึงมันขึ้นมา(กดเล็งข้างไว้ละใช้มือดึงทีเดียวนะ เพราะกด 2 ทีมันจา Failed เอา -_-) พอดึงขึ้นมาก็ให้กดกระโดนในทันที ถ้าทำคล่องแล้วมันจากระโดดได้อีกที ทำไปเรื่อยๆ จน Style ขึ้นเปน Deadly ที่เหลือก็แค่ จับไอ่ตัวขาวๆยกข้างไว้ (กดใช้มืออภินิหารค้างไว้ คือ กดเล็งแล้วดึงมันเข้ามาหาเราก่อน แล้วก็กดยกอีกที คราวนี้กดข้างนะ เพราะถ้าไม่ค้างจากลายเปนการจับทุ่ม) แล้วก็ยกเดินไปให้ปีศาจในฉากนั้นฟันไอ่ตัวที่เรายกมา (ต้องรีบๆทำนะ เพราะว่ายกไปซักพักไอ่ตัวขาวจาหลุด) ประเด็นสำคัญคือห้ามโดนโจมตีเน้อ เพราะถ้าโดนแล้ว Style ที่เรามีจาหายทันที Y_Y

ถ้าไม่เข้าใจยังไงถามได้นะฮับๆ งิงิ

Quote Originally Posted by ringo8998 View Post
    กดยกมอนเป็นโล่ กดยังไงช่วยบอกที ติดมานานละ
    กดใช้แขนจับทุ่มแต่กดข้างไว้คับ

OverclockZone Member ringo8998's Avatar

Quote Originally Posted by I|lu$ioN View Post
    สนใจเทคนิคผมมั้ย

เพิ่งตรัสรู้วันนี้เอง ก็คือ กระโดดสองทีละก็ดึงตัวอาไรก็ได้ขึ้นมาตัวนึง แนะนำให้ดึงตัวขาวๆที่ปล่อยน้ำแข็งได้นะ ดึงมันขึ้นมา(กดเล็งข้างไว้ละใช้มือดึงทีเดียวนะ เพราะกด 2 ทีมันจา Failed เอา -_-) พอดึงขึ้นมาก็ให้กดกระโดนในทันที ถ้าทำคล่องแล้วมันจากระโดดได้อีกที ทำไปเรื่อยๆ จน Style ขึ้นเปน Deadly ที่เหลือก็แค่ จับไอ่ตัวขาวๆยกข้างไว้ (กดใช้มืออภินิหารค้างไว้ คือ กดเล็งแล้วดึงมันเข้ามาหาเราก่อน แล้วก็กดยกอีกที คราวนี้กดข้างนะ เพราะถ้าไม่ค้างจากลายเปนการจับทุ่ม) แล้วก็ยกเดินไปให้ปีศาจในฉากนั้นฟันไอ่ตัวที่เรายกมา (ต้องรีบๆทำนะ เพราะว่ายกไปซักพักไอ่ตัวขาวจาหลุด) ประเด็นสำคัญคือห้ามโดนโจมตีเน้อ เพราะถ้าโดนแล้ว Style ที่เรามีจาหายทันที Y_Y

ถ้าไม่เข้าใจยังไงถามได้นะฮับๆ งิงิ

กดใช้แขนจับทุ่มแต่กดข้างไว้คับ

กดไม่เหนติดเลยครับ ทำไงดี ลองกลายทีแล้ว กดจับแล้วกดค้าง มันจับทุ่มตลอดเลย

OverclockZone Member zervilz's Avatar

จับศัตรูเป็นโล่ห์ได้นี้ต้องสู้กับ Credo แล้วได้ของมาก่อนนี่ครับ ใช่ป่าว

Quote Originally Posted by zervilz View Post
    จับศัตรูเป็นโล่ห์ได้นี้ต้องสู้กับ Credo แล้วได้ของมาก่อนนี่ครับ ใช่ป่าว
    credo ตัวอะไรหรอครับ

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

Quote Originally Posted by ringo8998 View Post
    credo ตัวอะไรหรอครับ
    พี่ชายนางเอกอ่ะคับ

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

จะจับขึ้นกันได้ต้อง ได้ aegis shield มาจากการสู้กับ credo ก่อนนะครับ

Bookmarks

Bookmarks