Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rip เพลงไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rip เพลงไม่ได้ครับ

เมื่อวานผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไปแต่ไม่ได้ฟอแมตคอมนะครับ

แล้วทีนี้ผมจะ Rip เพลงดัน Rip ไม่ได้อะครับ แผ่นใหม่ซื้อมาวันนี้ก็ Rip ไม่ได้ แผ่นเก่าที่เคย Rip ก็ Rip ไม่ได้ ทั้ง iTunes 7.7, WMP 11 ลองหมดแล้วอะครับ มัน Rip ไม่ได้ คือ Rip แล้วจะไม่มีเวลาขึ้นของเพลงขึ้นอะครับทำให้ฟังไม่ได้

ลอง Rip ทั้ง mp3, AIFF, WAV ก็ไม่ได้สักอย่างเลยอะครับ ผมควรทำอย่างไรดี

ใช้ Windows Vista 32 Bit นะครับ

Comment

NERO 7 แล้วกดที่ tool (น่าจะใช่) มันมีให้ rip ครับ น่าจะได้ ตั้งได้สูงสุด 360 KbPS

Comment

ผมไม่เคยลงวินโดใหม่โดยไม่ฟอแมทเลยครับ

ลองฟอแมทดูครับเผื่อหาย

Comment

คือปกติแล้วผมจะใช้ iTunes Rip อะครับ้นื่องจากจะเอาเพลงลง iPod และที่สำคัญ ผมจะ Rip เป็น .WAV อะครับ
          ผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไป ผมจำเปนต้องลงอะไรก่อนหรือเปล่าครับถึง Rip ได้

Comment

ถอด ipod ออก
            รีสตาร์ท
            ลอง rip ใหม่

Comment

ลอง Format แล้ว อาการยังไม่หายอะ T-T

หมดปัญญาแล้วครับ

Comment

ลองใช้ Easy CD-DA Extractor ripดูครับ

Comment

ลืมบอกไปใช้ DVD RW Asus 1814BLT อะครับ อาการนี้เปนที่ DVD RW เสียหรือเปล่า

Comment

แล้ว DVD-RW มันอ่านข้อมูลได้หรือเปล่าครับ

Comment

อ่านได้ครับ ใช้งานได้ตามปกติ มองเห็นแผ่น ใส่แผ่นเล่นเกมได้

แต่ Rip เพลงไม่ได้ครับ -*- เกิดมาเพิ่งเคยเจอ

Comment

Working...
                      X