overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: eXactMat vs Destructor ???

OverclockZone Member

Smile eXactMat vs Destructor ???

เปิดประเด็นตามชื่อกระทู้เลยครับ อยากทราบว่าระหว่าง mouse pad 2 รุ่นนี้สำหรับคนที่เคยใช้แล้วคิดว่าใช้รุ่นไหนแล้วชอบมากกว่ากัน (ผมไม่ขอใช้คำว่าอันไหนดีกว่ากัน เพราะจริง ๆ น่าจะแล้วแต่ความชอบและถนัดของแต่ละคน)

ทั้งสองรุ่นนี้ผมว่ามันใกล้ ๆ กันในเรื่องของความที่มันไม่ใช่ผ้า อย่าง mantis และ goliathus จึงไม่ขอเอาไอสองตัวนี้มาเทียบนะครับ แต่ถ้าหากว่าท่านใดใช้ แล้วอยากจะวิจารณ์ก็จัดมาเลยนะครับ

อยากให้ผู้ที่เคยใช้บรรยายหน่อยครับว่าท่านชอบและไม่ชอบอันไหนอะไรอย่างไรบ้าง เผื่อเอาไว้สำหรับคนที่กำลังมองหา Mouse Pad เนียน ๆ ไว้คู่กายสักอัน

โดยส่วนตัวผมใช้ eXactmat อยู่ครับ ใช้ได้ประมาณ 3 เดือน ถ้าถามว่าดีมั้ย มันก็ดีนะครับ ลากเมาส์ได้เนียนดี แต่ว่าผมไม่ชอบของแข็ง เลยคิดว่ากำลังจะลองไปเปลี่ยนเป็น Goliathus ดู ปกติผมจะเล่นด้าน speed เพราะว่ากลัวเมาส์จะสึก ผมใช้คู่กับ Lachesis แต่ก็ดูไว้อยู่เหมือนกันว่าจะลองเอา Destructor มาลอง เพราะเห็นเขาคุยกันว่ามันดีมาก แม่นมาก เนียนมาก โอ้ว ขนาดนั้น ที่สำคัญ ถุงมัน...สวยมกกกกกกก

ค่าถุงคงประมาณ 200 ได้

ใครเคยใ้ช้ อ่านจบแล้วช่วยแบ่งบันคงที่กำลังมองหาด้วยนะครับ

OverclockZone Member

สรุปว่าวันนี้หลังจากที่ได้ไปลอง Destructor ของเพื่อนมาแล้ว แต่มันก็รู้สึกไม่ต่างอะไรกับ eXactMat เท่าไร่ จึงตัดสินใจ ซื้อ Goliathus มาลองดู พอถึงบ้านปุ๊บ ก็ลองทันที

โอ้วววว...พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก ใช่เลยครับความรู้สึกนี้ มันสามารถทำให้เรา control ได้ดังใจ อยากไปไวก็ไว อยากเนียนก็เนียน

ผมซื้อ Control มานะครับ โดยส่วนตัวเป็นคนมือไว เลยต้องหาอะไรที่ฝืด ๆ มาช่วยหน่อย

สำหรับผม มันยอดมากกกก ที่สำคัญ เหลือตังค์อีกเพียบ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ถามเองตอบเองซะงั้น ผมก็ว่ากำลังจซื้ออยู่เหมือนกัน ซื้อเมาส์มาใหม่(MX518X) รู้สึกว่าแผ่นรองเมาส์อันละ20.-นี่มันเล็กเหลือเกิน(แค่วางเมาส์ลงไปก็เกือบเต็มแผ่นแว้ว)

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

จริงๆแล้วมีใครเคยลองทั้งspeedกับcontrolไหมครับ ว่ามันไว-ช้ากว่ากันจริงหรือไม่

OverclockZone Member apichate's Avatar

ผมมีทั้ง 2 แบบเลยครับ Destructor ทำได้ดีกว่าครับไม่ลื่นไปไม่ฝืดไปครับ พอดีๆ
    eXactMat ด้านspeed มันลืื่นเกินไปครับควบคุณไ่ม่ดีนัก
    ส่วนด้าน control มันก็ฝืดไปครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ู^
    ^
    *0*เล่นมีทั้ง2แบบเลยหรือครับ ผมหมายถึงgoliathusน่ะครับ ว่ามีใครเคยลองใช้ทั้ง2แบบมั่ง(ข้างบนที่ผมเขียนไว้ลงรายละเอียดน้อยไปเลยทำให้สับสน)

OverclockZone Member apichate's Avatar

Quote Originally Posted by yuki_kaze View Post
    ู^
    ^
    *0*เล่นมีทั้ง2แบบเลยหรือครับ ผมหมายถึงgoliathusน่ะครับ ว่ามีใครเคยลองใช้ทั้ง2แบบมั่ง(ข้างบนที่ผมเขียนไว้ลงรายละเอียดน้อยไปเลยทำให้สับสน)
    ผมใช่แต่ eXactMat vs Destructor 2 อันครับ ยังไม่เคยใช้ goliathus ครับ
    แต่ถ้าจะให้เีทียบระหว่าง eXactMat vs Destructor ตัวที่2ใช้ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ ผมใช้goliathus speedครับ ^-^ ก็okดีครับ แต่คิดไปคิดมาไอ้เรานี่ก็ไปซื้อที่รองเมาส์อันละครึ่งพันมาได้นะเนี้ย-*-

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ใช้ Mantis Control อยู่ อิอิ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

exactmat + ที่รองข้อมือ

ที่รองข้อมือ ใช้ได้ 15วัน หัวงูเขียว ลอกไปหัว ไม่นานคงครบทั้งสามตัว ห่วยโคตรๆ

บ่นๆ แต่ mouse pad ใช้ได้ดีครับ

Bookmarks

Bookmarks