Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับคอมพ์ผมโดนไวรัสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับคอมพ์ผมโดนไวรัสครับ

ปวดหัวมากเลยครับไม่รู้จะทำไงกับมันดี
    อาการมันแบบนี้ครับ ถ้าผมเปิดหน้าเว็บขึ้นมามันจะเปขึ้นมาซ้ำ ๆ กันเรื่อย ๆ เป็น 100 ๆ เลยครับ
    แต่มันเป็นแค่บางครั้งบางคราวครับ แถมยังทำให้การใช้งานเน็ทต่าง ๆ ช้าลงอย่างเห็นได้ชัด
    แตกต่างจากตอนแรก ๆ มาก ใช้ NOD32 , ScanSpyware myh' 2 ตัว สแกนหาแล้วก็ไม่เจอ
    รบกวนหน่อยครับ ช่วยชี้ทางให้ทีครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

IE เอ๋อ รึปาว bug โปรแกรม

Comment

เหมือนกัน

ตั้งก่อนเป็นอยู่บ่อยๆเหมือนกัน ลงวินโดวส์ใหม่เลย จบ

Comment

ผมก็เป็นประจำเมื่อก่อน (คิดว่า) อาจเป็นไวรัสหรือ Bug ของโปรแกรมก็ได้ (โปรแกรมป้องกันไวรัสไม่พบอะไรผิดปกติ เลยขี้เกียจหาคำตอบ ---> format สถานเดียว)

ลอง format แล้วลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ สะอาดที่สุดแล้วล่ะ

Comment

หา browser ตัวอื่นมาลองดูดิ opera firefox แหล่ม

Comment

ผมตัดสินใจ ฟอร์แมท ล่ะครับ เพื่อเป็นการตัดปัญหา
            ขอบคุณมากครับสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ

Comment

IE เอ๋อ ไม่ก็ เกิดจากเว็บที่เปิดครับ (IE7 บางรุ่นก็เอ๋อ)
              Last edited by Pikba; 23 Jul 2008, 19:25:05.

Comment

Working...
              X