Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้โดนแฮกหรือเปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้โดนแฮกหรือเปล่าครับ?

คือคอมเพื่อนอะครับ ใช้เนต WIFI เล่นในหอ เค้าโดนใครก้อไม่รู้ ตามมาจิกมาแซวตลอดเลยว่ารู้นะทำไรอยู่ เปิดเพลงไรอยู่

ทั้งที่เ้ค้าถอน MSN ออกไปแล้ว ทางฝ่ายนั้นก็ยังรู้อีก ว่าทำไรอยู่

จะทำไงดีอ่ะครับ ผมก็จนปัญญาจริงๆ แต่ถามเพื่อนจนมั่นใจแล้วว่า อีกฝ่ายมันอยู่คนละหอจริงๆ

พอจะมีวิธีป้องกัน หรือแก้เผ็ดมั้ยครับ ขอบคุณครับ

แอบดู webcam ป่าวครับ ไม่ก็ Trojan

Comment

อ่าา เพื่อนมันไม่มีเวบแคมอ่ะครับ มันบอกแค่ว่าไอ้คนเนี้ยมันมาแอบดูเวลาเค้าใช้คอมว่าทำไรบ้าง แล้วมาโพสแซวใน Hi5

เช่นฟังเพลงไร ดูเว็บไหน ฝ่ายนั้นมันรู้หมด

1.เป็นไปได้มั้ยว่ามันอยู่หอเดียวกัน หรือถ้าคนละหอจะทำแบบนี้ได้มั้ย

2.มีความสามารถในการลบไฟล์หรือข้อมูลมั้ย

3.คำถามยอดฮิต "จะป้องกัน หรือแก้เผ็ดมันยังไงดีอ่ะ"

Comment

อุ อุ เช็คดูว่าเคยรับไฟล์หรือไปกดไฟล์อะไรก็ได้ที่มีคนส่งมาให้หรือเปล่าถ้าเคย ก็ scanvirus ถ้าไม่เจอลองหาตัวอื่นๆดู ก็ไม่เจออีกลง win ใหม่

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วลองไปบอกเค้าดู

Comment

โดนโทรจันครับ คงเป็นพวกมือใหม่หัดแฮกอะครับ ลองวิชา อัพเดตแอนตี้ไวรัส แล้วแสกนดู ก็น่าจะเอาออกได้แล้วครับ(สังเกตได้มันจะดูเราได้เฉพาะเวลาเราต่อเนต)
            ลองไม่ต่อเนตแล้วขอเบอมันมาสิครับ แล้วถามมันว่าตอนนี้ฟังเพลงไรอยู่ ฮ่า ๆๆ

Comment

ถูกครับเป็นพวกเด็กๆหัดแฮ็ก วิธีดูพวกมือใหม่แฮ็ก ไปที่ start > run พิม netstat 20 แร้วกด ok
              ปรากดหน้าต่างขึ้นมาดูว่ามี ip อันไหนแปลกปลอมเข้ามาบ้าง โดยโปรแกรมจาตรวจทุกๆ 20 วินาที
              2การดูipของเรา ดู ip เครื่องยังไง
              ไปที่ start >run พิม cmd แร้ว ok
              แร้วพิม ipconfig แร้วกด enter
              ดูตรง ip address

Comment

แล้ว ip ที่แปลกๆที่เข้ามาคุณจดเอาไว้ แล้วถ้าคุณลำคาญก็เอาไปให้ตำรวจนะ ผมช่วยแค่นี้นะ

Comment

หุหุ ไม่ว่าจะอยู่หอเดียวกัน หรือจะคนละหอ ก็สามารถโดนแฮกได้ครับ ถ้าไปรับไฟล์แล้วรัน ยิ่งไฟล์แปลกๆ รันแล้วขึ้นเออเร่อบ้าง รันแล้วเงียบบ้าง นั่นแหละ

อิอิ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                    โดนโทรจันครับ คงเป็นพวกมือใหม่หัดแฮกอะครับ ลองวิชา อัพเดตแอนตี้ไวรัส แล้วแสกนดู ก็น่าจะเอาออกได้แล้วครับ(สังเกตได้มันจะดูเราได้เฉพาะเวลาเราต่อเนต)
                    ลองไม่ต่อเนตแล้วขอเบอมันมาสิครับ แล้วถามมันว่าตอนนี้ฟังเพลงไรอยู่ ฮ่า ๆๆ

วิธีแก้เผ็ดขั้นแรกเลยเนี่ย ฮ่าๆ

Comment

ลองหาว่าเขาเข้ามาได้อย่างไรนะครับ คิดว่าคงจะเป็นคนรู้จักกันครับ

Comment

Working...
                      X