Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเล่นเกม Devil May Cry 4 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเล่นเกม Devil May Cry 4 ไม่ได้

เข้าเกมแล้วมันก็ขึ้นกรอบคำว่า

Fatal Error

D3DERR_INVALIDCALL : mpD3D->CreateDevice(mD3DAdapter, mD3DDeviceType,IMain->mhWnd, D3DCREATE_HARDWARE_VERTEXPROCESSING D3DCREATE_MULTITHREADED (getCaps().puredevice? D3DCREATE_PUREDEVICE : 0), &d3dpp, &mpD3DDevice)

แล้วมันก็เข้าเกมเล่นไม่ได้ครับ

คือตอนที่ลงแล้วเล่นครั้งแรกได้แต่พอจะเข้าเกมเล่นอีกทีมันก็ขึ้นอย่างนี้อะครับ
    รบกวนช่วยบอกให้หน่อยนะครับว่ามีวิธีแก้อย่างไร อยากเล่นมากครับ
    ขอบคุณครับ

เหมื่อนกันเลยครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงอ่า

Comment

อัพเดด ไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นรุ่นล่าสุดสิครัย

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกัน อัพเดทไดเวอร์การ์ดจอแล้วไม่หาย

Comment

ลองแก้ resolution หน้าจอเป็น 1280*1024 ดูนะครับ สำหรับจอธรรมดาและ 1152*864 สำหรับจอไวด์ครับ

เข้าเกมแล้วค่อยปรับครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ

ให้คลิกขวาที่ DevilMayCry4_DX9.exe(for dx9)-----properties----compatibility.
            แล้วติ๊กเลือกที่้หน้าหัวข้อ run in 640x480......

ก็จะเข้าเกมได้ครับ แล้วค่อยไปปรับภาพทีหลังใน option อีกที

Comment

Originally posted by thebeer_se View Post
              แก้ได้แล้วครับ

ให้คลิกขวาที่ DevilMayCry4_DX9.exe(for dx9)-----properties----compatibility.
              แล้วติ๊กเลือกที่้หน้าหัวข้อ run in 640x480......

ก็จะเข้าเกมได้ครับ แล้วค่อยไปปรับภาพทีหลังใน option อีกที
              ขอบคุณมากมายครับ ^__^ เล่นได้แล้ว ตอนแรกนึกว่าลงผิดวิธี ลงๆลบๆไป 2-3รอบแน่ะ

Comment

เหมือนกันเลย

Comment

Working...
                X