overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: (ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU

OverclockZone Member pop_eye's Avatar
    อ่อนนุช กรุงเทพฯ

Default (ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU

(ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU มั๊ยครับ ในระยะยาว จะเสียเร็ว หรือ ฯลฯ

สเปคคอมผม

AMD X2 5200+
    abit AX78
    GEIL ULTRA CL 4.4.4.12 1GB/800 x2 = 2GB
    XFX GF 8600GT 512MB 540Mhz 128 Bit
    SATA ll 320 GB Seagate

ขอบคุณมากๆครับ ผมมือใหม่ครับ

OverclockZone Member boyro's Avatar

ไม่ดีๆๆๆๆๆครับ ระวังมันจะแรงๆๆขึ้นครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

มันจะแรงขึ้นครับ

เดี๋ยวคุณจะตามไม่ทัน
    มันอาจลดอายุการใช้งานจาก 15ปีมาเป็น 10ปีแทน
    ถึงตอนนั้น ผมว่าคอมคุณคง ต้องยกชุดใหม่แน่ๆ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ผมใช้ 6000+ เดิมๆ

วิ่ง 1 Ghz ครับไฟ 0.92

Super Moderator tor_Za's Avatar

มันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดีอ่ะครับ แบบว่ามันจะเร็วขึ้นอ่ะครับ อิอิ

พอไปเล่นเครื่องคนอื่นที่เค้าไม่ได้คล๊อกอาจจะรู้สึกว่าช้า

แต่ผมก็คล๊อกมันไปหมดทุดเครื่องในบ้าน เครื่องพ่อ-แม่ เครื่องทุกเครื่องที่บ้านแฟน เครื่องตัวเอง สงสัยมันจะเป็นนิสัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่ได้คล๊อกจะรู้สึกว่าอืด ถ้าคล๊อกแล้วจะรู้สึกว่าลื่นดี

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ผลเสียไม่มีครับ มีแต่ได้กับได้ หุหุ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

ใช้มันให้คุ้มค่า

ข้อเสีย อายุมันสั้นลง

แต่คุณจะใช้มันถึงรึป่าวละครับ 10 up น่ะ -_-
    Last edited by Akatsuki; 20 Jul 2008 at 23:28:17.

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ดีครับ มีแต่ได้กับได้(ยกเครื่องใหม่ อิอิอิ)

OverclockZone Member ruzifer87's Avatar

อายุมันสั้นลง แต่เดวก็เปลี่ยนไม่ได้ใช้ของแพง คงใช้ไม่ถึง3ปีเดวก็เปลี่ยน

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ผมOC ไป 3.2 แล้วก็ขายครับ อิๆๆๆ OC แล้วแรงกว่าเดิมเยอะเลย 2.7 @ 3.2 ตอนนี้จับ 5000+ BE แว้ววว

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

มันจะทำให้ท่านลื่นหัวแตกกันได้นะขอรับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    มันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดีอ่ะครับ แบบว่ามันจะเร็วขึ้นอ่ะครับ อิอิ

พอไปเล่นเครื่องคนอื่นที่เค้าไม่ได้คล๊อกอาจจะรู้สึกว่าช้า

แต่ผมก็คล๊อกมันไปหมดทุดเครื่องในบ้าน เครื่องพ่อ-แม่ เครื่องทุกเครื่องที่บ้านแฟน เครื่องตัวเอง สงสัยมันจะเป็นนิสัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่ได้คล๊อกจะรู้สึกว่าอืด ถ้าคล๊อกแล้วจะรู้สึกว่าลื่นดี
    เป็นโรค ชอบเข้า Bios ผู้อื่นเหมือนกัน ต้องแอบเข้าตอนเจ้าของไม่อยู่ด้วยนะ

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

ไม่ดีๆ Overclock แล้ว ค่าไฟบานครับ โลกร้อนขึ้นด้วย เอิ๊กๆๆ
    ยิ่งถ้าเข้าสายเลือดด้วยแล้วละก็ กี่เครื่องๆ ต้องหาทาง Overclock จนได้หละ เล่นเดิมๆไม่เป็น ....อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เสียดายเวลาที่ไม่ยอม OC ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

แรงขึ้นคับ

OverclockZone Member pop_eye's Avatar

ขอบคุณ ทุกๆ ท่านที่แนะนำ นะครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ปิดกระทู้แล้วหรือนี่ กำลังจะตอบบ้างเลย อิอิอิ ไม่ทันซะแระ

ตามข้างบนครับ

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

แรงขึ้น

ยังไม่ปิดครับ แต่ มา ขอบคุณ ก่อน แนะนำ มากันอีกได้ครับ

ขอบคุณ ทุก คำตอบ อีกครั้งครับ

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

แหวนลูกสูบสึกหรอเร็วขึ้นคับ ถ้ากดแช่นานๆ อาจจะทำให้ฝาสูบร้าวได้คับ

Bookmarks

Bookmarks