Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิด control panel ไม่ได้ หน้าต่างปิดเองตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิด control panel ไม่ได้ หน้าต่างปิดเองตลอด

เนื่องจากเมื่อวานเล่นเน็ทอยู่ดีๆ วินโดว์ก็เตือนว่าติดโทรจันมา
    ก็นั่งหาโปรแกรมเอาออกอยู่จนตีสาม
    จนตอนเช้ามาเช็คลองสแกนซ้ำก็คิดว่าน่าจะหมดแล้ว
    ที่ไหนได้พอจะกดดูเน็ทว่าวิ่งมั้ย หน้าต่างกลับปิดเอง
    ทั้งๆที่ กดเข้าไดรฟ์ c หรือโฟลเดอร์อื่นๆ ก็ไม่มีปัญหา
    แต่คอนโทรลพาเนลเข้าไม่ได้เลย
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และแก้ยังไงดีครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

chkdsk ครับ

Comment

เอ่อ รบกวนแนะนำขั้นตอนหน่อยได้มัยครับ
      ตอนนี้ผมใช้วิสต้าพรีเมี่ยมอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X