คือผมต้องการ notebook ที่มีหน้าจอขนาดใหญ่สักหน่อยน่ะครับ

เพราะว่าผมต้องทำงานด้าน AutoCAD จอเล็กๆ มันทำงานยากกว่าจอใหญ่อย่างเห็นได้ชัด

โปรแกรมประจำที่ทำก็คือ AutoCAD ,ACDsee , Acrobat Pro , Microsoft Office ,

Microsoft Outlook ห้าโปรแกรมนี่ต้องเปิดพร้อมกันเลยนะครับ ผมแปลงไฟล์เอกสารสลับไปสลับมา

แต่ละตัว รับประทานแรมจัดทั้งนั้น ผมมักจะ make dwg>>pdf>>convert to jpg>>add to office>>>print or send to mail

ผมกำลังรอไปเรื่อยๆนะครับ เพราะโน้ตบุุ๊๊ก 15.4 นิ้ว ใหม่่ๆตอนนี้ยังไม่มีอะไร ถึงมีบางยี่ห้อก็แพงเกินเช่น Toshiba

พอดีถึงคราวซวย เมนบอร์ดกับแรมของเครื่อง PC ผมเสียพอดี ในขณะที่ต้องทำงานจำนวนมาก

รบกวนทุกท่านแนะนำ notebook ขนาดจอ 15.4" นิ้วที่สามารถเปรีบบเทียบกับ R54 ให้หน่อยครับ

เพราะรุ่นนี้ก็ถือว่าตกรุ่นจากเว็บของ Benq แล้วเช่นกัน เท่่าที่หาดูตอนนี้ก็ไม่ได้มีราคาสินค้า่ที่ไหนเลยนะครับ ไม่แน่ใจว่ายังมีขายอยู่อีกหรือเปล่า

อีกนิดนึง ผมมีงบอยู่ที่สามหมื่นพอดีเป๊ะเลยล่ะครับ ถ้าหย่อนสามนิดหน่อยอาจจะซื้อเมาส์กับแรมเพิ่ม