Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา M/B VGAon ให้กับ 4600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา M/B VGAon ให้กับ 4600+

รบกวนชาว AMD ช่วยแนะนำออนบอร์ดแจ่มๆซักตัวให้กับเจ้า Athlon 4600+ ให้ทีนะครับ
    คือเพื่อนผมเขาจะเปิดร้านเกมส์ถ้าใช้ออนบอร์ดจะพอเพียงหรือเปล่าครับหรือต้องใช้การ์ดจอแยกครับ
    คือแบบว่างบน้อยอ่าครับ คือ M/B ที่เล็งไว้ก็ตัวนี้อ่าครับ จะแจ่มหรือเปล่าร๋อครับ
    MSI K9A2GM-FIH
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0016152

หรือรบกวนช่วยแนะนำออนบอร์ดตัวอื่นที่แจ่มๆกว่านี้ทีนะครับผม ขอบคุณครับ

ร้านเกมส์ จะใช้ออนบอร์ด คงไม่ใหว มังครับ ใช้ การ์ดแยกดีกว่ามังครับ

Comment

ใช้ออนบอร์ดเปิดร้านเกมส์ ระวังลูกค้าหนีหมดนะท่าน

Comment

ถ้าเล่นแค่เกมส์ออนไลน์ไหวอยู่ ดูAlive7ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ดันครับ ผู้รู้มาต่อ

Comment

ออนบอร์ด เล่น lineage2 ยังกระตุกเลยครับ ถ้าลูกค้าอยากเล่น need for speed จะใหวเหรอ
            ต้องตั้งงบ ต่อเครื่องดูก่อนนะครับ ว่าตอเครื่องว่างไว้เท่าใหล

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ASROCK NF6P +7300GT

Comment

NF6P + 8600GT DDR3

Comment

งบน้อยน่าจะส่องกาดจอ ATI ดูนะครับ

Comment

ออนบอร์ดที่พอใช้งานได้ (เล่น ออดิชั่น แรค คาบาล SF ) ก็คงเป็นตัว Asus M3A78N นะครับผม

จะมี GF8200 เป็น Onboard ที่น่าจะดีที่สุดในช่วงนี้ แต่ปัญหาคือมันไปดึงแรมจาก system มา ดังนั้นก็ต้องอัดงบไปที่ ram ด้วย

ให้แนะนำ ก็คงเป็นซื้อบอร์ดที่ทำ CF หรือ Hybrid SLI ได้ แล้วซื้อการ์ดต่ำๆมาทำ จะเซฟได้สุดครับ

เซทแนะนำสำหรับร้านเกม ถ้ามี 4600+อยู่แล้ว
                      MB-ECS Black 2300บ.
                      VGA-ATI HD3450 1400บ.

เบ็ดเสร็จ 3700บ.

ให้เอา HD3450 มาต่อ Hybrid CF กับออนบอร์ดของ ECS Black (จะเป็น ATI HD3200)
                      ทีนี้ก็จะแรงขนาดเล่น Call of duty4 -Devil May Cry4 -Crysis แบบกลางๆ ได้เลยครับ

ส่วนเกมออนไลน์อื่นๆ ทั่วๆไป ลื่นไหลไม่มีปัญหาครับ cabal audition SF DotA Counter ลื่นหัวแตก

Comment

ABIT สิครับ SLI กะการ์ดจอได้ด้วย

Comment

ร้านเกมน่าจะลด CPU
                          แล้วลงการ์ดจอแทนนะงับ

Comment

ม่ายมีครายเชียร์ Ecs black ของผมเลย --

Comment

NF6P + 8600GT DDR3

ASROCK NF6P +7300GT

ผมว่าคุ้มกว่า onboardหลายเท่านัก

Comment

Working...
                              X