Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า HT Link

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า HT Link

ค่า HT Link คืออะไรคับ มากหรือน้อยดีอย่างไร

ขอคุณคับ

ส่งผ่านข้อมูลไปหาอุปกรณ์โดยตรงไม่ต้องผ่าน ซิฟเซ็ตครับนั้นคือข้อดี
    HT3 ในปัจจุบันที่มีการส่งข้อมูลเร็วถึง 2.2 Ghz ครับทำให้ส่งไปหาอุปกรณ์เเทนที่จะผ่าน ซิตเซตลดค่าเฟรมเลต
    เพราะฉนันจะเหมาะสำหรับการเล่นเกมส์เเละ 3D ครับ

Comment

คับ

ตามนั้น

Comment

แล้วทำไมบางท่านบอกว่าถ้ามากๆแล้วจะไม่เสถียรคับ

Comment

Originally posted by DDP View Post
          แล้วทำไมบางท่านบอกว่าถ้ามากๆแล้วจะไม่เสถียรคับ
          มันขึ้นอยู่กับบอร์ดครับ ว่าทนได้มากน้อยขนาดใหนครับ แต่ละรุ่นก็ทนได้ไม่เท่ากันครับ
          สำหรับบอร์ด AM2+ ไม่มีปัญหาเมื่อเอามาใช้กับ CPU AM2 ครับ ไปได้สุดๆครับ
          สำหรับ MB AM2 ถ้าเอามาใช้กับ CPU AM2 ด้วยกันก็แล้วแต่ยี้ห้อครับ บางบอร์ด รับได้แถวๆ 1000 บางบอร์ด ก็ 1200 บางตัว ถึง 1500 บางตัวก็ ไม่มีลิมิต รับได้ไม่อั้นครับ

Comment

แล้ว abit AX78 กับ 5000+be ละท่าน จะไปได้เท่าไหร่

ของผมเคยลอง ประมาณ 1200 ขึ้นก็ไปไม่ไหวแล้ว หรือว่าปรับไรผิดไปคับ

Comment

4600+ บัส 300 HT X5 = 1500 ครับ AX78 ที่ผมลองนะ ไม่มีปัญหาใช้งาน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                4600+ บัส 300 HT X5 = 1500 ครับ AX78 ที่ผมลองนะ ไม่มีปัญหาใช้งาน
                5000+ be ของผมลากบัสไปได้ไม่เคยเกิน 300 คับ ลองหลายตัวคูนแล้วไม่รู้เป็นไร

Comment

แรมครับ

Comment

HT เยอะๆๆยิ่งดีครับ
                    ปรับไป 5000Mhz ก็ได้ครับ ถ้าบอร์ดรับได้ และใช้งานนิ่งๆครับ แบบไม่ค้างไรแบบนี้ ใช้ไปเ้ลยครับ

ยิ่งเร็ว อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      แรมครับ
                      ต้องทำไงคับ ต้องทดแรมใหม่เหรอคับ หรือปรับค่า Cl

Comment

บอกก่อนแรมอะไร

Comment

Working...
                        X