Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามภาระกิจ Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามภาระกิจ Crysis

ด่าน Relic ภาระกิจสุดท้ายต้องทำอย่างไรถึงจะผ่าน ติดตรงนี้ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆครับ

เอาลายละเอียดด่านหน่อยก็ดีครับ เพราะ จำไมได้แล้วว่าชื่อด่านไรมั่ง -*-

Comment

ขึ้นเรือยังไงตรงเครนใหญ่ๆ

Comment

ตอบคำถามที่ 2 ครับ ขึ้นเรือยังไงตรงเครนใหญ่ๆ มีทางขึ้นอยู่ตรงที่พวกมันตั้งป้อมอะครับมีทางขึ้นสูงๆๆอยู่ต้องให้พลังแดงแล้วกระโดดขึ้นไปครับ

Comment

Originally posted by essnara View Post
          ตอบคำถามที่ 2 ครับ ขึ้นเรือยังไงตรงเครนใหญ่ๆ มีทางขึ้นอยู่ตรงที่พวกมันตั้งป้อมอะครับมีทางขึ้นสูงๆๆอยู่ต้องให้พลังแดงแล้วกระโดดขึ้นไปครับ
          ขึ้นได้แล้วครััับปีนรถขึ้นอิอิ แต่ขอถามหน่อยครับว่า พลังมันแดงตอนไหน สังเกตุที่ไหนมันแดงตลอดหริอเแล่า (เคยเห็นแสงแว๊บๆที่แขนแล้วก็หาย ใช่อันนี้เปล่า)

Comment

ก็เปลี่ยนเป็นโหมดพลัง อ่าจ้า

Comment

ผมไม่รู้ว่าด่านไหนเป็นด่าน

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                ก็เปลี่ยนเป็นโหมดพลัง อ่าจ้า
                เปลี่ยนตรงไหนเหรอ ใช่แบบเดียวกันกับเปลี่ยนปีนหรือเปล่า
                ถ้าใช่แสดงว่าเป็นตอนที่ไม่ได้ถืออะไรใช่มั้ยมือเปล่ากำ กำปั้นเหรอ

Comment

ใช่ครับกดตัวvแล้วลากเม้าตรงกำปั้นแหละจะเป็นเช่นนั้นตลอดจนเราจะเปลี่ยนเป็นพลังอย่างอื่น

Comment

กดตัว วี ถูกต้องแล้วครับ เมื่อได้เป็นตัวแดงแล้วก็ วิ่งกะโดดเข้าไปบนเรือได้เลยครับ ตรงที่ไม่มีแผงกั้นนั่นแหละครับ จะมีอยู่ข้างๆ แถวท้ายเรือครับ ผมก็ติดอยู่ด่านนี้แหละครับ ทำเกือบทุกอย่างแล้ว ตัวยิงเครื่องบินก็ทำลายแล้ว
                    ก็เลยจะถามเพื่อนๆต่อเลยว่า เห็นมีรูปเครื่องบินทิ้งระเบิดลงเรือหน่ะครับ มันทำยังไงครับ ให้ยิงเลเซอร์ชี้เป้าหรือเปล่า ถ้าใช่เลเซอร์ชี้เป้ามันอยู่ตรงไหนครับ หรือมันให้ทำยังไงหรือครับ ซอยข่อยแน

Comment

ระบุเป้าหมาย ทิ้งระเบิดครับ กด B มั้งจำมะค่อยได้ แต่ต้องลงจากเรือก่อนนะครับ
                      หลังจากกด b ก็จะเป็นคล้ายกล้อง แล้วเราส่องไปทางเรือ จะเห็น เป็น สี่เหลื่ยมเหลืองๆ
                      จากนั้นก็คลิ๊ก แล้วมันก็จะบอกว่า "เฮ้ ไปยืนตรงนั้นทำไมออกไปสิว่ะ ตูจะทิ้งระเบิด"

Comment

มันก็เขียนบอกอยู่ ทำไมถามกันบ่อยจัง

Comment

ออกไม่ได้เลยฮือๆ
                          Attached Files

Comment

ด่าน Core รอเท่านั้น ลอยไปลอยมา เดี๋ยวก็ผ่าน

Comment

ขึ้นเรือให้ขึ้นด้านท้ายเรือฝั่งซ้ายมือจะมีราวเหล็กยื่นมานิดๆครับผมใช้พลังแดงกระโดดขึ้นตรงนั้นเลย

ส่วนด่านที่เข้าไปในยานมนุษย์ต่างดาวผมก็จำทางไม่ได้เหมือนกันครับถ้าเป็นอุโมงค์ให้เดินหน้าตรงหาแสงอย่างเดียว
                              เกมส์นี้สนุกมากครับกว่าจะจบได้เล่นเอาตายจนเบื่อ

Comment

Working...
                              X