Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการปรับภาพBF2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการปรับภาพBF2

คือนี้สเปคผมนะเก่าแล้วละครับ
    P.4 2.26 GHZ
    แรม DDR1.5GB
    display 7300GT 256 MB DDr3
    คือว่าเวลาเล่นอ่ะมันปรับได้แค่ตำๆกับกลางบางอย่างเองเวลาเล่นออนไลน์อ่ะแต่เห้นสเปคนี้มันก็สูงแล้วอ่ะทำไมปรับสวยๆไม่ได้มีวิธีแนะนำเปล่าครับ

ล้อเล่งป่าวท่าน pentium4เนี่ยะนะ แรมเยอะไปหน่อยมั้ยคับ

Comment

ผมเล่นอยู่คับ เป็นแผ่นแท้ เล่นเซริฟไทย มันมากคับ
      ของ ผมผมปรับสูงสุด คับ
      สเปก หรอ ก้อไม่ต้องเยอะมากหลอกคับ แรงนิดๆ ก้อปรับได้และคับ
      สเปกผม ก้อ...
      คล่าวๆนะ
      AMD Athlon 64 X2 3600+
      VGA XFX 9600GT 256 Bit 512 Ram
      RAM 2G DDR2 800
      M/B M2V
      HD WD 320G
      TAGEN U38 600W
      แค่นี้แหละคับ ก้อเหลือแล่และ ไม่แพงด้วย สเปกสำหรับ คนงบน้อย

Comment

Originally posted by sakuaka View Post
        คือนี้สเปคผมนะเก่าแล้วละครับ
        P.4 2.26 GHZ
        แรม DDR1.5GB
        display 7300GT 256 MB DDr3
        คือว่าเวลาเล่นอ่ะมันปรับได้แค่ตำๆกับกลางบางอย่างเองเวลาเล่นออนไลน์อ่ะแต่เห้นสเปคนี้มันก็สูงแล้วอ่ะทำไมปรับสวยๆไม่ได้มีวิธีแนะนำเปล่าครับ
        ผมว่าน่าจะปรับสูงได้นะคับ แต่ P.4 คงเอาไม่อยู่มั้งคับ แต่ VGA น่าจะไหว
        เพราะ คอนผมใช้ 8500GT ยังปรับสูงได้เลย แต่กระตุกเวลาปืนใหญ่ลง หรือ ควันเยอะๆ
        พี.4 เท่ากับ เพนเทียม.4

Comment

แต่ P4 ผมเอาอยู่ นะ เครื่อง เก่า ผมอะ 2.26 ยัง เคยเล่นเลย แรม 768 กาด จอ FX 5500 256 หุหุ ภาพ ต่ำ สุด

เล่น ได้ ไม่ กระ ตุก เลยอะครับ ภาค 2142 ก็ เคย เล่น แต่ ตุก หน่อยๆ แต่ ก็ ไม่ถึง กะ เล่นไม่ได้ นะ

ดูรวมๆ แล้ว เสปก ทาน เล่น ได้ ใน ระ ดับ กลาง - สูง เลย อะ ครับ

แต่ ปัจจุบัน ของผม ก็ ปรับ มิด ด้าม ลื้น ปรืด เลย ครับ ^^

Comment

BF2 แรมอย่างน้อยต้อง 2G เพราะเล่นๆ ไป มันจะกินแรมไปประมาณ 1.6 - 1.8 G

- แรมน้อยต้องไปตั้ง Visual Memory ไว้บนพื้นที่ HDD ให้มากกว่า 2 G เข้าไว้ (ณ ปัจจุบัน เอาไปสร้างบน Trump Drive ผ่าน USB กันหมดแล้ว เพราะลดภาระ การ อ่านของ HDD )

Comment

ที่จริงมันก็พอเล่นได้นะคับ แต่ จขกท.อยากปรับสุดนี่สิคับ

Comment

หึหึไม่ต้องเลย ของผมเองแค่นี้เอง ลื้นหัวแตก P.4-3.0GHz Ram 1GB 533 VGA GF7200 เล่นจนหัวแตกเลย

Comment

แถมยังเล่น call of duty ได้อีก 555+

Comment

แต่การ์ดผมเป็นAGPนะครับ-*-เซงอยากได้คอมใหม่งะแงแงแล้วงี้ถ้าเพิ่มแรมอีก1GBอ่ะรื่นป่ะ

Comment

การ์ดไหวครับ
                      แต่ CPU คง...

Comment

Working...
                      X