Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่แน่ใจว่า ประกอบถูกหรือเปล่า น่ะครับ P35 Neo2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่แน่ใจว่า ประกอบถูกหรือเปล่า น่ะครับ P35 Neo2

ช่วย ดูให้ด้วย ครับ
    ว่า ต่อไฟถูกไหมครับ
    Attached Files

ใช้ได้แล้วละครับผม

Comment

สายไฟ4รูแนวนอน ที่อยู่บนPCI-Exไม่ต้องใส่ครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
        สายไฟ4รูแนวนอน ที่อยู่บนPCI-Exไม่ต้องใส่ครับ
        ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับ

ตอนแรก ผมกสงสัยว่าผมซื้อ PSU มาผิดหรือเปล่า เพราะ ตรงช่องไฟเลี้ยง CPU มี 8 ช่อง เลยแต่ผมมีเสียบแค่ 4 เลยไม่แน่ใจครับ

ส่วนช่อง ไฟ VGA เอาไว้ทำไรหรอ ครับ เสียบไม่เสียบ ค่าเท่ากันใช่ไหมครับ

Comment

เปิดเลย เทสโชว์กันหน่อยครับท่าน ^^

Comment

Originally posted by iamsattas View Post
              ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับ

ตอนแรก ผมกสงสัยว่าผมซื้อ PSU มาผิดหรือเปล่า เพราะ ตรงช่องไฟเลี้ยง CPU มี 8 ช่อง เลยแต่ผมมีเสียบแค่ 4 เลยไม่แน่ใจครับ

ส่วนช่อง ไฟ VGA เอาไว้ทำไรหรอ ครับ เสียบไม่เสียบ ค่าเท่ากันใช่ไหมครับ
              ผมเคยเสียบแล้วเปิดไม่ติดครับ เหมือนว่าเป็น output มากกว่านะ ตอนนี้เลยเสียบต่อกับพัดลมตัวใหญ่

เป่าออกนอกเคสครับ ส่วนไฟ 8 pin ที่ cpu สำหรับ PSU เทพๆ เค้าจาให้ มา 8 pin พอดีครับท่าน

แต่ใช้งานได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                ผมเคยเสียบแล้วเปิดไม่ติดครับ เหมือนว่าเป็น output มากกว่านะ ตอนนี้เลยเสียบต่อกับพัดลมตัวใหญ่

เป่าออกนอกเคสครับ ส่วนไฟ 8 pin ที่ cpu สำหรับ PSU เทพๆ เค้าจาให้ มา 8 pin พอดีครับท่าน

แต่ใช้งานได้เหมือนกัน
                ขอบคุณมากๆ ครับ
                เข้าใจกระจ่างแล้วครับ

ตอนนี้ รอ CPU กับ VGA กำลัง จะมา ตอนนี้ ก็นั่งมอง เคส ไปพลางๆ ก่อน อิ อิ อิ

Comment

Originally posted by iamsattas View Post
                  ขอบคุณมากๆ ครับ
                  เข้าใจกระจ่างแล้วครับ

ตอนนี้ รอ CPU กับ VGA กำลัง จะมา ตอนนี้ ก็นั่งมอง เคส ไปพลางๆ ก่อน อิ อิ อิ
                  รอชมความแรง

Comment

ยังไม่รู้เลยไฟ 4 pin ข้างบน vga ไว้เสียบทำอะไรหว่า

ผมเสียบหรือไม่เสียบก็เหมือนกันไม่ต่างเลย

แต่เคยอ่านเจอเหมือนเค้าบอกเพิ่มไฟให้การ์ดจออะ - -'

Comment

น่าจะเป็นอย่างข้างบนบอกครับ เผื่อเราต่อการ์ดจอ 2 ตัวมั้งครับ

Comment

ไว้ CF ต่อกาดจอ 2ตัว เพิ่มไฟ

Comment

ตามที่ ท่าน Mzakub บอกคร๊าบ...พี่น้อง

Comment

Working...
                          X