Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดไม่ติด

ช่วยด้วยครับ เครื่องเปิดไม่ติด กดปุ่มเปิดเครื่องแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย พัดลมก็ไม่หมุนเลยซักตัว แต่ไฟที่เมนบอร์ดติดตามปกติ
    แล้วในเครื่องก็มีงานสำคัญอยู่ด้วย กำลังจะส่งอาจารย์แล้ว ขออย่าให้มีอะไรเสียเลยนะช่วงนี้กำลังขัดสนเรื่องเงินอย่างแรง แล้วที่บ้านก็มีคอมเครื่องเดียวไม่มีอันอื่นมาลองเปลี่ยนด้วย สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลองถอดบอร์ดออกมาเปิดนอกเคสดูครับ เอาวางบนกล่อง m/b อ่ะ แ้ล้วลองเปิดดู

Comment

ถอดแรมออกมาขัดด้วยยางลบดินสอ

Comment

ขอบคุณคับ จะลองดูนะคับ

Comment

เอาออกหมดแล้วมันก็ยังไม่ติดอีกอ่า

Comment

Debug Card ครับ เสียบโลด

ตัวละ 150.-

ปล.รู้แถบทั้งหมดของอาการเปื่อย

Comment

ลองหาแรมตัวใหม่มาเปลี่ยน

Comment

อาการแบบนี้ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับแรมน่ะครับ
                ลองรื้อ mainboard ทุกอย่าง มาเทส ข้างนอกดู จะเช็คได้สะดวกและรวดเร็ว เดาง่ายขึ้นเยอะครับ

Comment

อาการ บูตเครื่อง ไม่ขึ้น แต่ไฟ เข้า mianboard ที่ผมเคยเจอมา

ปัญหาจาก hdd : แต่อาการ ออกจากไม่เหมือนของท่านน่ะครับ ของผม มันกด แล่ว พัดลม หมุน แล้วหยุด สุดท้ายต้อง เคลม hdd เพราะ แผงวงจรมันลัดวงจร ก็กลับมาใช้ได้ปรกติ จะทำให้ mianboard สั่งตัดไฟ auto

Comment

มีเสียงดังติ๊ดมั๊ย ถ้าเงียบ คงจะเป็นที่HDD มั๊งครับ เพราะของเพิ่งเป็นเมื่อตะกี๊เนี่ย เซง

Comment

Working...
                    X