Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless ชนิดไหนใช้งานได้ดีที่สุดอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless ชนิดไหนใช้งานได้ดีที่สุดอะคับ

อยากทราบว่า Wireless ชนิดไหนใช้งานได้ดี จับสัญญาณได้ไว ได้ดี และนิ่งไม่หลุดง่าย ครับ

USB Wireless หรือ PCI Wireless หรือมีอะไรก็แนะนำด้วยครับ ขอบคุณ ครับ

USB ดีกว่าครับ

สะดวกกว่า

ติดตั้งง่าย

PCI ไว้ทำอย่างอื่น เช่น Sound ,TV Tunner

Comment

ไม่รู้นะครับ ผมใช้ แบบ USB สัญญาณมันไม่นิ่งเลย โดยเฉพาะเวลาเล่นเกมออนไลน์

แลค+กระตุก บ่อย บางทีหลุดไปเลย เซ็งมักๆ ผมใช้ของ Levelone อยู่น่ะครับ

กำลังคิดว่า จะลองซื้อแบบ pci มาลองดูอยู่

Comment

Pci-ดีกว่าคับ ไม่แกว่งมากเหมือน USb และก็มันไม่ร้อนด้วยถ้าเปิดใช้นานๆนะคับ

และถ้าอยู่ที่ไกลๆกว่าอย่าง 20-30 เมรตยังรับสัญญาณได้ดีกว่า Usb มากพอดู

Pci-ราคา ประมาณ 600-700บาท

แต่ข้อดีของ USB คือสะดวกกว่าคับพกพาไปไหนง่าย....สะดวกเวลามี 2 PC ย้ายไปย้ายมาแค่เสียบๆไม่ต้องแกะเครื่อง

Comment

Pci สัญญาณดีก่าหน่อยนึง งับ

แต่ USB พกง่าย ย้ายง่าย และที่สำคัญ ย้ายหาสัญญาณ กรณีไม่มีสัญญาณได้ดีก่า

Comment

ขอบคุงทุกท่านมากครับ ได้ข้อมูลมากเลย ^^

Comment

Working...
            X