Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน CPU ช่วยเลือกหน่อยคับ แล้วไฟพอหรือไม่ ช่วยด้วย ด่วนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน CPU ช่วยเลือกหน่อยคับ แล้วไฟพอหรือไม่ ช่วยด้วย ด่วนคับ

Athlon 5000+ Black Edition กับ Athlon 6000+ อันไหนดีกว่ากันคับ รูปร่างเหมือนกันป่าวคับ
    ราคาเท่าไหล่หรอคับ ขอทั่ง สองอันเลยนะคับ ถ้าจะซื้อมาใส่ ควรซื้ออันไหน แต่ผมเชียร์
    Athlon 6000+ ไม่รู้คิดถูคหรือป่าวนะคับ แล้ว ผมใช่ Athlon 3600+ อยู่แล้ว ต้องเปลื่ยนบอดร์ หรือเปล่าคับ บอดร์ ผม M2V คับ แล้ว PSU TAGEN U38 600w พอปล่าวคับ สเปกผมนะ
    VGA XFX 9600GT X1
    HD WD 320G X1
    FAN 12CM X2 [สองตัว]
    M/B M2V X1
    DVD RW X1
    AMD Athlon 3600+ สเปกที่ใช้อยู่
    จะเปลี่ยนเป็น Athlon 6000+ Tagen U38 600W พอไหมสำหรับ Fulllode ทั้งเครื่อง
    คับ ช่วยหน่อยนะคับ แนะนำด้วย

ขอบคุนทุกๆคนที่มาตอบคำถามของผม และ ช่วยเหลือผมนะคับ

Comment

5000+ ลากมันกว่า แล้วแต่ชอบคับ

Comment

6000+ ต้องตัว L2 1m*2 ครับ ท่านผู้รู้บอกลากมันบรรลีย psu พอแน่นอนครับ ผมใช้ enermax 460 รุ้น พิมพ์นิยม 2 ใบพัด ยังสบายเลยครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
          6000+ ต้องตัว L2 1m*2 ครับ ท่านผู้รู้บอกลากมันบรรลีย psu พอแน่นอนครับ ผมใช้ enermax 460 รุ้น พิมพ์นิยม 2 ใบพัด ยังสบายเลยครับ
          ลากมันเหรอครับ หุหุ ผมขอบอกว่าไม่จริงเท่าไรนะเพราะเป็น 90 นาโนเมตร และเป็นรุ่นที่มีสัญญานสูงอยู่แล้วด้วยอย่างมากถ้าลาก ใช้งานอย่างมากก็คงไม่ได้เกิน 25%
          ถ้าจะเอามันๆแนะนำตัวเล็กๆเลยถ้าต้องการความมัน ส่วนถ้าจะลากเอาแต่ FSB-HTT แต่ Core Clock ไม่เพิ่มมากนักก็พอไหวสำหรับ 6000+ 90nm

Comment

5000+ Black Edition ไม่มีชุดระบายความร้อนมาให้ด้วยนะครับ ต้องซื้อเพิ่ม แต่ถามมีอยู่แล้วก็แล้วไปครับ

ถามตัวคุณเองดูก่อนว่าจะซื้อมาใช้แบบไหน ต้องการเอามาลากใช้งานหรือซื้อมาแล้วแรงเลย

ถ้าจะลาก 5000+ BE หรือ ถ้าต้องการแกะกล่องเสียบแล้วแรงเลย 6000+
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              รุ่นนี้ผมใช้มาตั้งสี่ปีกว่าๆแล้ว เพิ่งจะมาพา HDD ไปนรกกันแทบทั้งบ้านเลยอ่ะครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ลากมันเหรอครับ หุหุ ผมขอบอกว่าไม่จริงเท่าไรนะเพราะเป็น 90 นาโนเมตร และเป็นรุ่นที่มีสัญญานสูงอยู่แล้วด้วยอย่างมากถ้าลาก ใช้งานอย่างมากก็คงไม่ได้เกิน 25%
                ถ้าจะเอามันๆแนะนำตัวเล็กๆเลยถ้าต้องการความมัน ส่วนถ้าจะลากเอาแต่ FSB-HTT แต่ Core Clock ไม่เพิ่มมากนักก็พอไหวสำหรับ 6000+ 90nm
                หนับหนุนครับ

6000+ อย่างเก่งก็ประมาณ 3.2-3.3 ครับ

3.2 ก็ไฟเดิมๆ
                3.3 ไฟประมาณ 1.488
                sigpic

Comment

จดๆๆๆๆๆ

Comment

ลาก คืออะไรหรอคับ งง ...

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                      ลาก คืออะไรหรอคับ งง ...
                      OverClock ครับ
                      sigpic

Comment

5000+ Black Edition โลด ลากซะใจ ไม่จำกัดตัว คูณ

Comment

ไครหวังจะเอาสัญญาณ นาฬิกาจาก 6000+ 90NM L2 1Mx2 ก็เสียใจด้วยครับ ไม่มากหรอกครับ ใช้งานกันได้จริงๆแบบไม่โม้ ก็แแถวๆ 3.3-3.5 ครับ เกินนี้ ต้อง ได้ CPU ที่ฟรุ็คจริงๆครับ

แต่ถ้าเอามาเล่นบัส ก็ต้องหาแรมกับ MB ดีๆหน่อยครับ ถึงจะแรง

ถ้าชอบสัญญาณ นาฬากา ผมแนะนำ ตัวที่มีนามสกุลต่อท้าย BE ครับ ไม่ผิดหวัง บอร์ดไม่แรงก็เอา ตัวคูณเข้าข่มเลยครับ สุดๆ 3.4-3.6 ไม่ยากอะไรมากครับ

Comment

CPU ตามทุกท่านข้างบนครับ

เรื่อง PSU พออยู่แล้วครับ 500 W ก็ยังไหว
                            เมนบอร์ด เปลี่ยนก็ดี ถึงจะไม่ OC ก็ยังน่าเปลี่ยน เอา AM2+ เลย
                            Abit AX78 3300 -.
                            DFI M2RS 5800 -. แล้วแต่งบครับ
                            Last edited by estrellas; 21 Jul 2008, 21:07:34.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                              ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความรู้

Comment

Working...
                              X