Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าอันนี้มันเป็น Virus หรือ Spyware อะไรครับ ช่วยหน่อย T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าอันนี้มันเป็น Virus หรือ Spyware อะไรครับ ช่วยหน่อย T-T

ขออภัยที่โพสต์ผิดหมวดนะครับ แต่ ไอ Virus หรือ Spy ตัวนี้มันทำพิษจริงๆ ครับ แค่จะ Jump ไป อีก Forum ก็ลำบากแล้ว

คืออาการมันเป็นยังงี้นะครับ เมื่อโดน Virus/Spyware (ไม่รู้อันไหน)
    แล้วจะมีอาการคือ เล่นเนตไมได้ เข้า Web แล้ว The Page Not Found หมดเลย

ตอนแรกๆ ก็คิดว่าเนตล่ม แต่ผมเล่น Web bit ผม เนตผม 512/256 ก็ใช้งานได้เต็มที่ คือ ผมโหลดไฟล์ 50KB/s ส่งไปทีละราวๆ 20KB/s ไม่มีปัญหาอะไร

แต่กลับเข้าเนตไมได้

ผมก็เลยปิด โปรแกรม Bit ซะแล้วเข้าเว็บก็เข้าไมได้อยู่ดี ผมก็เลยปิดโปรแกรมทั้งหมด ดู ปรากฏว่า ไฟ Router กระพรืบรัวๆ เลย ประมาณว่า เนตมันถูกใช้งานอยู่ตลอดเวลาอ่ะครับ

แต่ที่แปลกคือ เล่นบิตเนี่ยไม่รู้อาการเลยครับว่า เนตช้า เพราะความเร็วปกติ แต่เล่นเว็บรำบากมาก

นี่กว่าผมจะเข้าเว็บ OCZ ได้ก็แทบแย่อ่ะครับนั้งกด Refresh กันมือหงิก -*-

อาการมันก็เด๋วดีเด๋วหายด้วยนะครับ บางเวลาก็เร็ว เข้าเว็บได้ตลอด พอมาบางเวลา กด Refresh กันเป็น 10 ก็ยังเข้าไมได้

Comment

อ่อ ลืมบอกไปอีกเรื่องด้วยนะครับ

ผมใช้ NOD32 ver ใหม่ล่าสุด (โหลดจากในบิต)
      กับพวก Ad Aware 6.0 มา Scan แล้วมันก็บอกว่าไม่เจออะไรเลย -*-

ผมก็คิดว่าเป็นที่ Router เน่ามั้ย มันก็ไม่น่าใช่ เพราะ Load บิตความเร็วไม่มีปัญหา แล้วที่สำคัญบ้านผมก็เล่นคอมกัน 2 คน อีกคน เล่น ไปเนตก็ไม่มีปัญหาอ่ะครับ เป็นที่ผมคนเดียว

เป็นเฉพาะเข้าเวบด้วย ใช้ IE 6.0 7.0 หรือ Fire fox ก็แล้วไม่หาย

Comment

เปิดfirewallไว้รึปล่าวครับ รองเปิดfirewall น่าจาหาย

Comment

คือ Fire wall อะไรก็เปิดหมดแล้วนะครับ เอาแบบว่ากันสุดๆ แล้วอ่ะ -*-

Comment

กำไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ ใครพอจะรู้ๆ ก็ช่วยตอบหน่อยน้า T-T

Comment

ใช้เน็ตของอะไรครับ ??

ถ้าของ true ลองเข้าไปดูตามนี้ http://www.trueinternet.co.th/cus_tr...sl_openweb.htm

Comment

ตามนั้น ถ้ายังไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่เถอะ (เคยเป็นเหมือนกัน) คิดว่าไม่น่าใช่Virus/Spyware

Comment

ของ TT&T

Comment

TT&T Maxnet ใช้อยู่ ปกติดีนะครับ

Comment

แนะนำให้ลง windows ใหม่ดูนะคับ

เผื่ออาการอาจจะหายไป

ปล.ถามนิดนึงคับ Hunter ที่เป็น vcd เมื่อไหร่จะออกแผ่นใหม่อ่ะคับ

ผมรอมานานแล้ว

Comment

ตอนลงวินโดว์ใหม่มันก็หายนะครับ แต่พอใช้ไปซัก 3-4 ชม ก็กลับมาเปนอีก -*-

Comment

Working...
                        X