Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก ทราบความแรง ระหว่าง GF9600GT VS HD 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก ทราบความแรง ระหว่าง GF9600GT VS HD 4850

พอดีสนใจ HD 4850 อยุ่ แต่ว่าปัญหาความร้อนนั้น จะแก้อย่างไรครับ

แล้ว GF9600 GT ความร้อนและความแรง ต่างกัน HD 4850 มากน้อยแค่ไหนคับ

HD 4850 เห็นๆ อยู่แล้ว หา cooling ดีๆมาใส่ด้วยนะครับ

Comment

ท่าทางพี่แดงจะนำจะลิบลิ่วคับ (มั่งนะ)

Comment

9600GT แพ้กระจุยครับใช้ 9600GT อยู่

Comment

ของ แรงมันก็ร้อนกันทั้ง บ้านทั้งเมืองแหละ

หรือจะบอกว่า GTX260 เย็น ?

วิธีแก้ไข

- จน ไม่มีเงินซื้อ sink ใหม่ ก็ปรับรอบพัดลม ให้มันเร้วๆ หน่อย 70 - 80 -100% ว่าไป
          - รวย ซื้อ sink ดีๆ ใส่ เพื่อนๆ บอก ใส่แล้วเย็นดับจิต Full ไม่เกิน 70
          Last edited by Mazzard; 21 Jul 2008, 04:26:35.

Comment

cooling ที่จะนำมาใส่กับ HD 4850 ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนดีครับ (ผมไม่ชอบน้ำ- -)

ขอลิ้งหน้าตาของ cooling ที่ใส่กับ 4850 ด้วยครับ และร้านที่ขาย

Comment

ของเค้าออกแบบมาดีแล้ว กว่าจะออกมาขายเค้าทดสอบกัน
              แล้วว่าสีแดงทนได้ ถึงจะได้ความแรงนี้มาไงล่ะคับ อิอิ
              ท่านคงไม่เล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนใช่ป่าว - -*

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                ของเค้าออกแบบมาดีแล้ว กว่าจะออกมาขายเค้าทดสอบกัน
                แล้วว่าสีแดงทนได้ ถึงจะได้ความแรงนี้มาไงล่ะคับ อิอิ
                ท่านคงไม่เล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนใช่ป่าว - -*

แบบว่า เล่น 8 โมงถึง ตี 2 ทุกวันครับ - -' พอดีเปิดร้านคอม จะเอาคอมไปตั้งที่ เครื่อง server ไว้เล่นกับลูกค้า - -'

Comment

ลองอ่านกระทู้เก่า ๆ ดูครับ 4850 คุ้ม+แรงกว่ามาก

Comment

Originally posted by oODarkOo View Post
                    แบบว่า เล่น 8 โมงถึง ตี 2 ทุกวันครับ - -' พอดีเปิดร้านคอม จะเอาคอมไปตั้งที่ เครื่อง server ไว้เล่นกับลูกค้า - -'
                    อันนี้หน้าเป็นห่วงครับ ลงเคสแล้วอุณหภูมิคงจะเหยียบ100แน่เลย ถ้าเกิดจะทางเดินลมไม่ดี

Comment

9600 GT แรงกว่าครับ (ตรงไหน)
                      แต่ผมเชีย 9600GT เพราะเพิ่งไปถอยมา T_T ไม่มีงบซื้อ4850+อีกแค่3พังเอง

Comment

Originally posted by oODarkOo View Post
                        cooling ที่จะนำมาใส่กับ HD 4850 ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนดีครับ (ผมไม่ชอบน้ำ- -)

ขอลิ้งหน้าตาของ cooling ที่ใส่กับ 4850 ด้วยครับ และร้านที่ขาย
                        ถ้ามีงบน้อยแนะนำ Arctic Cooling Accelero S1 Rev.2 ครับผมซื้อมา 900 ติดพัดหน่อย fullload ไม่เกิน 50c ครับ
                        http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=55

Comment

4850 เเรงกว่าครับ คิดได้ไงเอา 9600GT มา VS บ้าไปเเล้ว
                          มันต้องเอาพวก 8800GTนู้น ช่วงนี้ ATI มาถูกเหลือเกิน
                          4850 ราคา คว้าได้เลย-*-

Comment

4850 แรงกว่าประมาณ 3 เสาไฟครับ

Comment

96 โดน 4850 ตีหัวแตกกลับบ้านไปแล้วครับ

Comment

Working...
                              X