Announcement

Collapse
No announcement yet.

Blue Giant ใช้ Power เท่าไหร่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Blue Giant ใช้ Power เท่าไหร่ดี

ผมใช้ การ์ดจอ Blue Giant อยู่ครับ ตัว Power Supply ตัวเก่าผม ก็คือตัวที่ติดมากับเครื่อง

พอลง DMC 4 เล่นได้สักพัก Power เจ๊งเรียบร้อย

ที่นี้ก็เลยเปลี่ยน Power Supply มาเป็นของ D-Tech 450 w (วัตต์เต็ม) จากร้าน M

ปรากฏว่าเอามาเล่น DMC 4 ก็แป๊กอีกตามระเบียบ เลยอยากจะถามว่าผมใช้ Pwer Supply ขนาดเท่าไหร่ดีครับ ช่วยแนะนำด้วย (แนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีครับ แฮะๆ)

เพราะผมกะจะเปลี่ยน CPU กับ Mainboard ด้วยเลยครับ

ที่เล็งๆอยู่ก็คือ Intel E8400 กับ GigaByte GA-EP31-DS3L ครับ

Edit เพิ่มเติม

อุปกรณ์ในเครื่องจะมี DVD ไรท์ 2 ตัว กับ HDD 2 ตัว 250 G กับ 500 G ครับ

พัดลมในเคสอีก 3 ตัว 12 ซ.ม. 2 ตัว และ 8 ซ.ม. อีก 1 ตัวครับ
    Last edited by oungkung; 21 Jul 2008, 03:12:01.

Raidmax 530w จัดไปครับพี่น้องพันต้นๆ

หรือ tagan 480w limited ที่พันปลายๆก็ตามสะดวกครับ

Comment

ดีแตก วัตน์เต็ม โดนแหกตามาแหง

Comment

Working...
      X