overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: โปรแกรมที่ใช้ในอาชีพต่างๆ

OverclockZone Member mojojojoe's Avatar
    เด็กเชียงรายคร๊าบ

Default โปรแกรมที่ใช้ในอาชีพต่างๆ

ผมตอนนี้ครูให้ผมทำงาน หาโปรแกรมที่ใช้สำหรับอาชีพต่างๆอะครับช่วยทีนะครับต้องทำ 20 อาชีพอะครับงงมากมาย

Photoshop ใช้กับ Graphic Design ครับ หุหุ ไม่รู้เหมือนกันคิดว่าคงใช่ 55+

OverclockZone Member kessopha's Avatar

MS Office, Open Office, ใช้กับ พนักงาน Office ฮ่าๆ

OverclockZone Member tommce's Avatar

สำหรับวิศวกรยานยนต์และอุตสาหกรรมโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม CATIA , SolidWorks , UG

สำหรับวิศวกรโยธาโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม Aotocad

สำหรับวิศวกรไฟฟ้าโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม DDS-CAD Electrical , HVAC , Plumbing

หน้าจะเป็นอย่างนั้น อิอิ

OverclockZone Member aummm's Avatar

จัดไปคับ Programmer ใช้สารพัดโปรแกรมเรยครับ ทั้ง Dreamweaver, PHP, ASP, C#, .NET ว่ากันไปครับ

ส่วน SA นะครับใช้พวก MS SQL, MY SQL

ส่วน Graphic Design ก็ใช้พวก Photoshop Maya อะไรพวกนี้อ่ะครับโปรแกรมเกี่ยวกับรูปภาพทั้งหลาย

ส่วน บัญชี ก็ใช้ ZAP ครับคิดว่าพิมพ์ไม่ผิดนะ...

คิดได้แค่นี้อ่ะครับ... นึกออกได้เท่านี้แหละเพื่อนๆ ทำอยู่แค่นี้ที่พอจะนึกออก...

OverclockZone Member tack77's Avatar

20 อาชีพเยอะจังเลย

OverclockZone Member

IE นี่นับเป็นโปรแกรม มั้ยครับ

sniffer,net tool,bandwidth Monitor => Administrator

OverclockZone Member estrellas's Avatar

คิดไปคิดมาก้อสนุกดีนะ

สถาปัตย์ -> AutoCad, 3dMax
    ธุรกิจใหญ่ๆ -> SAP
    นักแต่งเพลง(ทำเครื่องดนตรีอิเล็คโทรนิค) -> Sony Vegas, Soundforge
    โปรดิวเซอร์เพลง -> Adobe Audition
    แท้กซี่ -> Google Map
    พริตตี้ -> เล่น hi5
    คุณครู -> Wikipedia
    นักแปล -> Babylon Dictionary
    Last edited by estrellas; 24 Jul 2008 at 13:28:00.

OverclockZone Member arito's Avatar

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    แท้กซี่ -> Google Map
    พริตตี้ -> เล่น hi5

OverclockZone Member championrpg's Avatar

โปรแกรมเมอร์ > IDE ของภาษานั้นๆ เช่น C/C++ Programmer ก็อาจจะเป็น Visual C++
    แครกเกอร์ (เรียกว่าเป็นอาชีพได้เปล่าหว่า - -') > พวกเครืองมือ Reverse Engineering และ Debugger ทั้งหลาย เช่น OllyDbg, IDA

OverclockZone Member pann's Avatar

Camfrog --> ดีเจ,นักจัดรายการวิทยุ : หญิง = แดนซ์เซอร์,โคโยตี้ / ชาย= ฝึกศิลปะการมองภาพแบบโมเสส - -"

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

AI Suite อาชีพ นัก Overclock จากค่าย Asus

ผู้กำกับหนัง = Avid,Final Cut Pro , Premiere
    ช่างซ่อมคอม = Hiren

ตัดต่อ , graphic นี่ได้หลายอาชีพละ , programming, บัญชี , ออกแบบ ฯลฯ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by zerozz View Post
    IE นี่นับเป็นโปรแกรม มั้ยครับ

sniffer,net tool,bandwidth Monitor => Administrator
    ใช่

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

วิศวกรรม น่า จะเป็นพวก Matlab

"นายช่าง"(ตามหน่วยงานราชการท้องถิ่น) ใช้ ออโต้แคด ในการเขียนแบบบ้านให้กับประชาชนที่มาร้องขอ

และ/หรือ ใช้ในการออกแบบ สร้าง พัฒนาสิ่งก่อสร้างต่างๆ ตามที่ได้รับมอบหมายจากหน่วยงานหรือในเขตพื้น

ที่รับผิดชอบ ... สมัยก่อนใช้เขียนมือ ตอนนี้ส่วนมากใช้ แคด

..... คือมันมีหลายช่างอ่ะครับ และแต่ละหน่วยงานก็ไม่เหมือนกันด้วย

คงพอช่วยได้นะครับ ยกตัวอย่างใกล้ตัวผมให้เลยนะเนี่ย

OverclockZone Member comsan's Avatar

ตามีกับยายสาย ข้างบ้านผม อาชีพชาวสวนใช้ MSN
    ป้านวลขายของ ใช้ IE8 กะ Fire FOX ขายของออนไล หุหุ
    ลุงผมอาชีพหาของป่าขายใช้ Cam Frog 55555

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by comsan View Post
    ตามีกับยายสาย ข้างบ้านผม อาชีพชาวสวนใช้ MSN
    ป้านวลขายของ ใช้ IE8 กะ Fire FOX ขายของออนไล หุหุ
    ลุงผมอาชีพหาของป่าขายใช้ Cam Frog 55555
    เหมือนผมเลย อาชีพหลัก แชต hi5 อย่างเดียวเยย

OverclockZone Member kikok555's Avatar

autoCAD ใช้กับวิศวะคับ

Bookmarks

Bookmarks