Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมที่ใช้ในอาชีพต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมที่ใช้ในอาชีพต่างๆ

ผมตอนนี้ครูให้ผมทำงาน หาโปรแกรมที่ใช้สำหรับอาชีพต่างๆอะครับช่วยทีนะครับต้องทำ 20 อาชีพอะครับงงมากมาย

Photoshop ใช้กับ Graphic Design ครับ หุหุ ไม่รู้เหมือนกันคิดว่าคงใช่ 55+

Comment

MS Office, Open Office, ใช้กับ พนักงาน Office ฮ่าๆ

Comment

สำหรับวิศวกรยานยนต์และอุตสาหกรรมโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม CATIA , SolidWorks , UG

สำหรับวิศวกรโยธาโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม Aotocad

สำหรับวิศวกรไฟฟ้าโดยทั่วไป จะเป็นโปรแกรม DDS-CAD Electrical , HVAC , Plumbing

หน้าจะเป็นอย่างนั้น อิอิ

Comment

จัดไปคับ Programmer ใช้สารพัดโปรแกรมเรยครับ ทั้ง Dreamweaver, PHP, ASP, C#, .NET ว่ากันไปครับ

ส่วน SA นะครับใช้พวก MS SQL, MY SQL

ส่วน Graphic Design ก็ใช้พวก Photoshop Maya อะไรพวกนี้อ่ะครับโปรแกรมเกี่ยวกับรูปภาพทั้งหลาย

ส่วน บัญชี ก็ใช้ ZAP ครับคิดว่าพิมพ์ไม่ผิดนะ...

คิดได้แค่นี้อ่ะครับ... นึกออกได้เท่านี้แหละเพื่อนๆ ทำอยู่แค่นี้ที่พอจะนึกออก...

Comment

20 อาชีพเยอะจังเลย

Comment

IE นี่นับเป็นโปรแกรม มั้ยครับ

sniffer,net tool,bandwidth Monitor => Administrator

Comment

คิดไปคิดมาก้อสนุกดีนะ

สถาปัตย์ -> AutoCad, 3dMax
                ธุรกิจใหญ่ๆ -> SAP
                นักแต่งเพลง(ทำเครื่องดนตรีอิเล็คโทรนิค) -> Sony Vegas, Soundforge
                โปรดิวเซอร์เพลง -> Adobe Audition
                แท้กซี่ -> Google Map
                พริตตี้ -> เล่น hi5
                คุณครู -> Wikipedia
                นักแปล -> Babylon Dictionary
                Last edited by estrellas; 24 Jul 2008, 13:28:00.

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                  แท้กซี่ -> Google Map
                  พริตตี้ -> เล่น hi5

Comment

โปรแกรมเมอร์ > IDE ของภาษานั้นๆ เช่น C/C++ Programmer ก็อาจจะเป็น Visual C++
                    แครกเกอร์ (เรียกว่าเป็นอาชีพได้เปล่าหว่า - -') > พวกเครืองมือ Reverse Engineering และ Debugger ทั้งหลาย เช่น OllyDbg, IDA

Comment

Camfrog --> ดีเจ,นักจัดรายการวิทยุ : หญิง = แดนซ์เซอร์,โคโยตี้ / ชาย= ฝึกศิลปะการมองภาพแบบโมเสส - -"

Comment

AI Suite อาชีพ นัก Overclock จากค่าย Asus

Comment

ผู้กำกับหนัง = Avid,Final Cut Pro , Premiere
                          ช่างซ่อมคอม = Hiren

Comment

ตัดต่อ , graphic นี่ได้หลายอาชีพละ , programming, บัญชี , ออกแบบ ฯลฯ

Comment

Originally posted by zerozz View Post
                              IE นี่นับเป็นโปรแกรม มั้ยครับ

sniffer,net tool,bandwidth Monitor => Administrator
                              ใช่

Comment

Working...
                              X